Shin ƙayyadaddun jinginar gida a 2.50 yana da kyau?

Shin adadin riba 5 yana da kyau don lamunin jinginar gida?

Wataƙila akwai zaɓuɓɓuka da yawa da za ku yi la'akari yayin yanke shawarar idan sake kuɗin jinginar ku yana da daraja. Hanyoyi na ƙimar kuɗin jinginar gida, ƙimar kuɗin ku, ƙimar gida, har ma da lokacin da kuka yi shirin motsawa duk mahimman abubuwan da za ku yi la'akari da su kafin yanke shawarar sake sake kuɗi.

Bayanan Edita: Credit Karma yana karɓar diyya daga masu talla na ɓangare na uku, amma wannan baya shafar ra'ayoyin editocin mu. Masu tallanmu ba sa bita, yarda ko amincewa da abun cikin editan mu. Daidai ne ga iyakar iliminmu da imaninmu idan aka buga.

Muna ganin yana da mahimmanci a gare ku ku fahimci yadda muke samun kuɗi. A gaskiya, abu ne mai sauqi qwarai. Bayar da samfuran kuɗi waɗanda kuke gani akan dandalinmu sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Kuɗin da muke samu yana taimaka mana ba ku damar samun maki da rahotanni kyauta kuma yana taimaka mana ƙirƙirar sauran manyan kayan aikin mu da kayan ilimi.

Ramuwa na iya tasiri yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan dandalin mu (kuma a cikin wane tsari). Amma saboda gabaɗaya muna samun kuɗi lokacin da kuka sami tayin da kuke so kuma ku saya, muna ƙoƙarin nuna muku tayin da muke ganin sun dace da ku. Shi ya sa muke ba da fasali kamar rashin yarda da kiyasin tanadi.

Shin 4 kyakkyawan nau'in jinginar gida ne?

A lokacin wannan rubutun, a cikin Mayu 2022, matsakaicin matsakaicin matsakaicin shekaru 30 ya kasance 5,25%, bisa ga binciken Freddie Mac na mako-mako. Dole ne ku yi sa'a (kuma mai ƙwaƙƙwaran rance) don nemo ƙimar da aka kayyade a 30 shekaru a cikin 4 low a yanzu.

Matsakaicin kuɗin jinginar gida ya yi ƙasa a cikin shekaru biyu da suka gabata. Wannan yanayin ya ba ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙima na tarihi. Amma farashin ya karu a cikin 2022 kuma yana kama da za su iya kaiwa 6% a karshen shekara.

Menene ƙimar kuɗin jinginar gida mai kyau? Tambaya ce mai rikitarwa. Domin da yawa daga cikin rates talla suna samuwa ne kawai ga masu ba da bashi "wanda aka fi so": waɗanda ke da babban kiredit, bashi kaɗan, da kuma tsayayyen kuɗi. Ba kowa ne ke shiga wannan rukunin ba.

A ranar da aka rubuta wannan (Mayu 20, 2022), Matsakaicin mako-mako na Freddie Mac don ƙayyadadden ƙima na shekaru 30 ya kasance 5,25%. Amma kwatankwacin yau da kullun na ƙididdigar ƙimar rahoton The Mortgage shine 5,484% (5,51% APR). Don haka a bayyane yake cewa akwai ɗan bambanci a kasuwa.

Wani wanda ke da mafi ƙasƙanci na waɗannan APRs (4,754%) zai biya kusan $ 263.640 a cikin riba akan rayuwar lamuni bisa ga FICO. Amma wanda ke da maki a cikin kewayon 620-639 zai biya kusan $371.520 a cikin jimlar kuɗin ruwa na farashin gida ɗaya. Don haka bayan lokaci, abin da zai yi kama da ɗan ƙaramin bambance-bambancen kuɗi na iya ƙarawa zuwa babban tanadi.

Shin 4,25 shine ƙimar jinginar gida mai kyau?

Da farko, muna ba da wuraren da ake biya don masu talla don gabatar da tayin su. Biyan kuɗin da muke samu na waɗancan wuraren sun shafi yadda da kuma inda tayin masu talla ke bayyana akan rukunin yanar gizon. Wannan rukunin yanar gizon bai ƙunshi duk kamfanoni ko samfuran da ake samu a kasuwa ba.

Na farko, muna ba da sarari biya ga masu talla don ƙaddamar da tayin su. Biyan kuɗin da muke samu na waɗannan tallace-tallacen yana shafar yadda da kuma inda tayin masu talla ke bayyana akan rukunin yanar gizon. Wannan rukunin yanar gizon bai ƙunshi duk kamfanoni ko samfuran da ake samu a kasuwa ba.

Rikicin tsadar rayuwa da ci gaba da hauhawar farashin kayayyaki, wanda ya kai kashi 9 cikin dari a cikin watanni 12 zuwa Afrilu, na kara habaka yiwuwar karin kudin ruwa a wannan shekara, wanda ke kara matsin lamba kan kasafin kudin wata-wata na miliyoyin Burtaniya da aka jinginar da su. masu gida.

Bankin Ingila ya kara kudin ruwa zuwa kashi 1 a ranar 5 ga Mayu. Wannan shine karuwa na huɗu tun daga Disamba 2021, lokacin da kuɗin ruwa na banki ya tsaya a kan 0,1% kawai, kuma zai ƙara kusan £ 300 a shekara zuwa farashin jinginar £200.000 (ƙididdigar 2,25%).

Menene kyakkyawan nau'in jinginar gida 2022

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki mara son zuciya, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda za ku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.