Shin inshorar gida yana da arha idan kuna da jinginar gida?

Zan iya biyan kuɗin inshora na gida da kaina?

Kuna so ku rage farashin inshorar gidan ku? Yi magana da mai ba ku shawara kan kuɗi don bitar ɗaukar hoto kuma tabbatar da cewa kuna samun duk rangwamen da kuka cancanci. Kuna iya samun damar ɗaya ko fiye na rangwamen masu zuwa akan tsarin inshorar ku.

Rangwamen mu Envirowise™ yana ba da tanadi ga ƙwararrun LEED (Jagora a Makamashi da Tsarin Muhalli) ƙwararrun masu gida. Masu mallaka ko masu haya na rukunin gidaje kuma na iya cancanta don Envirowise.

Ƙara abin da za a cire ku, wanda shine adadin da kuke biya idan kun yi da'awar. Tabbatar cewa adadin ne wanda ya dace da kasafin kuɗin ku da matakin jin daɗi. Haɓaka ikon amfani da ikon amfani da ikon amfani da ikon mallaka na daloli kaɗan kawai zai iya ceton ku kuɗi mai yawa. Hikimar tafiya mafi girma abu ne mai sauƙi: mai yiwuwa zai zama mafi araha don biyan kuɗi don ƙananan gyare-gyare fiye da biyan kuɗi mafi girma akan lokaci.

An haɗa inshorar gida a cikin jinginar gida?

Masu siyan gida da ke neman ba da kuɗin siyan su za su fara sanin abin da masu riƙon jinginar gida suka sani: Bankin ku ko kamfanin jinginar gida zai fi yiwuwa ya buƙaci ku sami inshorar masu gida. Wannan saboda masu ba da lamuni suna buƙatar kare jarin su. A cikin abin takaici cewa gidanku ya kone ko guguwa, guguwa, ko wani bala'i ya lalace sosai, inshorar masu gida yana kare su (da ku) daga asarar kuɗi.

Idan kana zaune a wani yanki mai yuwuwar ambaliya, bankinka ko kamfanin jinginar gida zai kuma buƙaci ka sayi inshorar ambaliyar ruwa. Wasu cibiyoyin kuɗi na iya buƙatar ɗaukar girgizar ƙasa idan kuna zaune a yankin da ke da rauni ga ayyukan girgizar ƙasa.

Idan ka sayi haɗin gwiwa ko gidan kwana, kana siyan riba ta kuɗi a cikin babbar mahalli. Don haka, kwamitin gudanarwa na haɗin gwiwa ko na haɗin gwiwar zai buƙaci ku sayi inshora na masu gida don taimakawa ta hanyar kuɗi don kare duk rukunin a cikin wani bala'i ko haɗari.

Da zarar an biya jinginar gida, ba wanda zai tilasta muku ɗaukar inshorar gida. Amma gidanku na iya zama babbar kadararku, kuma daidaitaccen tsarin mai gida ba wai kawai inshorar tsarin bane; Hakanan yana rufe kayanku a yayin bala'i kuma yana ba da kariya ta alhaki a cikin lamarin rauni ko lalacewar dukiya.

Ana biyan inshorar gida kowane wata ko shekara

Wannan inshora yana rufe ku a yayin da aka lalata tsarin gidan ku, kamar bango, rufi da benaye. Har ila yau, yawanci yana rufe lalacewa ga shigarwa da kayan haɗi. Ba a buƙata ba, amma yawanci sharadi ne na jinginar ku don samun shi. Idan ka mallaki gidanka, tare da ko ba tare da jinginar gida ba, wannan inshora ya kamata ya zama fifiko.

Rufe hasara ko lalacewar dukiyoyin jama'a a yayin tashin gobara, sata, ambaliya da sauran makamantan su. Ya ƙunshi duk kayanka na sirri - duk wani abu da ba a haɗa shi da jiki ba a cikin ginin - akan farashin asara ko lalacewa.

Misali, manufofin ku na yanzu bazai rufe kowane kayan aikin kamfani (kamar kwamfyutoci, kwamfutoci, da kowane irin kaya) idan kuna gudanar da kasuwancin ku daga gida. Hakanan ya kamata ku sanar da mai insurer ku idan aiki daga gida yana nufin kuna da baƙi na kasuwanci akan kadarorin ku.

inshora gida mafi arha

Farashin da kuke biya don inshorar gida na iya bambanta da ɗaruruwan daloli, dangane da kamfanin inshora da kuka sayi manufofin ku. Ga wasu abubuwan da za ku yi la'akari yayin siyayya don inshorar gida.

Idan kuna da tambayoyi game da inshora akan kowane kayanku, tabbatar da tambayi wakilin ku ko wakilin kamfani lokacin siyayya don manufa. Misali, idan kuna da kasuwancin gida, ku tabbata kun tattauna ɗaukar hoto don wannan kasuwancin. Yawancin manufofin masu gida suna rufe kayan kasuwanci a cikin gida, amma har zuwa $2.500 kawai kuma ba sa bayar da inshorar kasuwanci. Ko da kuna son rage farashin inshorar gidan ku, kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna da duk abin da kuke buƙata.