Shin kafaffen jinginar gida yana da kyau?

Fa'idodi da rashin amfani na ƙayyadaddun jinginar gidaje

Kafaffen jinginar gidaje da jinginar gidaje masu daidaitawa (ARMs) sune manyan nau'ikan jinginar gidaje guda biyu. Kodayake kasuwa tana ba da iri-iri a cikin waɗannan rukunan biyu, mataki na farko a siye don jinginar gida shine don sanin wanne nau'ikan lamunin lamuni biyu ne mafi kyawun buƙatunku.

Ƙididdigar jinginar ƙima tana cajin ƙayyadadden adadin riba wanda ya kasance iri ɗaya na rayuwar lamuni. Ko da yake adadin babba da ribar da ake biya kowane wata ya bambanta daga biyan zuwa biyan kuɗi, jimillar kuɗin ya kasance iri ɗaya ne, yana mai sauƙaƙa yin kasafin kuɗi ga masu gida.

Taswirar amortization na gaba mai zuwa yana nuna yadda adadin kuɗi na babba da riba ke canzawa akan rayuwar jinginar. A cikin wannan misali, wa'adin jinginar gida shine shekaru 30, babba shine $ 100.000, kuma yawan riba shine 6%.

Babban fa'idar lamuni mai ƙayyadaddun ƙayyadaddun rance shi ne cewa mai karɓar bashi yana samun kariya daga kwatsam kuma mai yuwuwar karuwa mai yawa a cikin biyan jinginar gida na wata-wata idan ƙimar riba ta tashi. Kafaffen jinginar gidaje suna da sauƙin fahimta kuma sun bambanta kaɗan daga mai ba da bashi zuwa mai ba da rance. Babban abin da ke tattare da jinginar gidaje masu kayyadewa shi ne, lokacin da kudin ruwa ya yi yawa, yana da wahala a samu lamuni saboda biyan bashin ba shi da araha. Ƙididdigar jinginar gida na iya nuna muku tasirin farashin daban-daban akan biyan kuɗin ku na wata-wata.

Lalacewar jinginar ma'auni

Tare da duk nau'ikan jinginar gidaje daban-daban da yuwuwar rikicewar jargon, masu siyan gida na farko na iya samun matsala gano wane rancen gida ne mafi kyau a gare su, ko menene jahannama shine jinginar gida na shekaru 30.

Bari mu yi bayani: Kalmar "shekaru 30" tana nufin lokacin lamuni, wanda ke nufin cewa za ku biya biyan kuɗi kowane wata har tsawon shekaru 30. Bayan haka, za ku mallaki gidan ku. Sauti kamar dogon lokaci, dama? Waɗannan jinginar gidaje suna da kyau ga mutanen da suka yi shirin zama a gidansu na dogon lokaci ko kuma waɗanda ke son ƙaramin kuɗin jinginar gida na wata-wata.

"Kafaffen Kuɗi" yana nufin ƙimar riba. A kan wasu jinginar gidaje, ƙimar riba tana canzawa bayan ƙayyadaddun adadin shekaru. Tare da ƙayyadaddun jinginar gida, ba za ku taɓa damuwa game da hauhawar riba ba.

Lokacin da kuka fitar da jinginar ƙima na shekaru 30, adadin da kuke biyan mai ba ku kowane wata za a ƙayyade ta wasu abubuwa da yawa. Biyan jinginar gida na tsawon shekaru 30 zai haɗa da masu zuwa:

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa idan ya zo ga nau'ikan lamuni don ƙayyadadden jinginar gida na shekaru 30. Kowannensu yana ba da fa'ida da rashin amfaninsa, don haka ku tabbata kun fahimci zaɓinku don ku sami mafi kyawun lamuni don yanayin ku.

Arm 7/1 vs Kafaffen Kalkuleta na Shekara 30

A watan Nuwamba na shekarar da ta gabata, Kiwis ta ci bashin kusan dala biliyan 300.000 a kan jinginar da suka yi. Kusan 86% yayi daidai da ƙayyadaddun jinginar gidaje (wanda aka kafa ƙimar riba na wani lokaci), da sauran 14% zuwa ƙimar canji (wanda ƙimar riba zata iya hawa ko ƙasa a kowane lokaci).

Fiye da kashi 70% na ƙimar jinginar masu gida za a biya su a ƙayyadadden ƙima a cikin shekara ɗaya ko ƙasa da haka. Wannan yana nufin cewa gidaje da yawa za su yanke shawarar gyarawa ko yin iyo.

Matsakaicin adadin jinginar gidaje yana ba da ƙarin sassauci. Idan kun sami ƙarin kuɗi, kamar gado ko kari daga aiki, zaku iya sanya shi zuwa jinginar ku ba tare da cajin kuɗi ba. Duk da haka, kuna cikin jinƙan sauye-sauyen ƙimar riba: mai girma idan sun sauka, amma ba mai girma ba idan sun haura! Wannan na iya sa yin kasafin kuɗi wahala, saboda kudade na iya bambanta.

Matsakaicin farashin ruwa yana da alaƙa da yawan kuɗin ruwa na ɗan gajeren lokaci, yayin da ƙayyadaddun ƙimar lokaci, kamar ƙimar shekaru biyu, suna da alaƙa da canjin shekaru biyu, in ji David Tripe, farfesa na banki a makarantar. kudi daga Massey University.

Nau'in jinginar hannu

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.