Yadda ake samun jinginar gida mai kyau?

Mafi kyawun nau'ikan jinginar gida

Idan an ƙi amincewa da neman jinginar ku, akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi don inganta damar samun amincewarku a gaba. Kada ku yi gaggawar zuwa ga wani mai ba da bashi, kamar yadda kowace aikace-aikacen na iya nunawa akan fayil ɗin kiredit ɗin ku.

Duk wani lamunin ranar biyan kuɗi da kuka samu a cikin shekaru shida da suka gabata zai bayyana akan rikodin ku, koda kuwa kun biya su akan lokaci. Yana iya ƙidaya akan ku, kamar yadda masu ba da lamuni na iya tunanin ba za ku iya ɗaukar nauyin kuɗi na samun jinginar gida ba.

Masu ba da lamuni ba cikakke ba ne. Yawancinsu suna shigar da bayanan aikace-aikacen ku a cikin kwamfuta, don haka mai yiwuwa ba a ba ku jinginar gida ba saboda kuskure akan fayil ɗin kiredit ɗin ku. Mai yiyuwa ne mai ba da rance ya ba ku takamaiman dalili na gazawar aikace-aikacen kiredit, ban da yana da alaƙa da fayil ɗin kiredit ɗin ku.

Masu ba da lamuni suna da ma'auni daban-daban na rubutowa kuma suna yin la'akari da abubuwa da yawa yayin kimanta aikace-aikacen jinginar ku. Suna iya dogara ne akan haɗakar shekaru, samun kudin shiga, matsayin aikin yi, rabon lamuni-da-daraja, da wurin dukiya.

Yadda ake samun jinginar kuɗi babu ajiya

Siyan gida yana ɗaya daga cikin abubuwan ban sha'awa da za ku taɓa yi. Hakanan tabbas shine mafi tsada. Sai dai idan kuna da tafkin cike da kuɗi, za ku ɗauki jinginar gida don kuɗaɗen siyan gida.

Kafin ka shiga tsarin neman jinginar gida, yana da kyau ka ɗauki mataki baya ka fara duba rahoton kiredit ɗin ku. Kiwon lafiyar kiredit ɗin ku zai taka rawar gani sosai wajen samun kyakkyawar ma'amala akan lamunin gida, ko ma samun amincewa.

Fara da duba rahoton ku na kiredit a kowane ɗayan manyan ofisoshin kiredit guda uku: Experian, Equifax, da TransUnion. Hanya mafi sauƙi don yin wannan ita ce ta ziyartar annualcreditreport.com, gidan yanar gizon kawai da dokar tarayya ta ba da izini don samar da rahotannin bashi kyauta sau ɗaya a shekara.

Bayan haka, sake duba rahotannin ku don tabbatar da cewa babu kurakurai ko asusu waɗanda ba naku ba waɗanda wataƙila sun lalata kuɗin kiredit ɗin ku. Misali, duba daidaiton bayanan ku, kamar suna, adireshin, da lambar Tsaron Jama'a. Hakanan duba cewa an bayar da rahoton asusun kiredit da lamuni akan rahotannin ku da kyau, gami da ma'auni da matsayi. Bincika sau biyu cewa babu buɗaɗɗen asusun sirri, wanda zai nuna yiwuwar satar ainihi.

Zan iya samun jinginar gida?

Don samun mafi kyawun riba daga kowane mai ba da lamuni, dole ne ku sami maki mai kyau na kiredit da ƙarancin bashi-zuwa-shigo rabo (DTI). Masu ba da lamuni suna ba da mafi kyawun ƙimar ga masu karɓar bashi waɗanda ke da tarihin biyan kuɗin su akan lokaci da sarrafa basussukan su.

Saboda haka, za ku so ku tabbatar da yanayin kuɗin ku yana cikin tsari kafin ku fara neman mafi ƙasƙanci refinancing rates. Bincika daidaiton rahoton kiredit ɗin ku kuma ƙididdige DTI ɗin ku. Ci gaba da biyan sauran takardun ku - lamunin ɗalibai da biyan kuɗin katin kiredit, misali - akan lokaci.

Ka tuna cewa ƙasa da madaidaicin makin kiredit ko mafi girma fiye da matsakaicin DTI ba lallai ba ne ya hana ku daga sake kuɗin jinginar gida. Amma yana nufin ƙila ba za ku iya samun mafi kyawun ƙimar kuɗi don haɓaka ajiyar ku ba.

Ta hanyar neman ƙima daga mai ba da lamuni guda ɗaya, za ku iya barin bayan dubban daloli-idan ba dubbai ba-a cikin tanadi. Abin farin ciki, Intanet yana sauƙaƙa samun fa'ida daga masu ba da lamuni da yawa.

Bayan karɓar ƙimar lamuni (wanda aka fi sani da ƙididdigar lamuni), kuna buƙatar yanke shawarar wacce tayin da ya dace da burin sake kuɗaɗen ku. Kuna iya tunanin cewa mai ba da bashi tare da mafi ƙanƙanci shine zaɓi na fili, amma wannan ba koyaushe haka yake ba.

Samun jinginar gida lokacin da kuke sana'ar dogaro da kai

Yi shiri don siyarwar walƙiya, inda masu ba da lamuni ke ba da lamuni 90% na ƙasa da yini ɗaya, amma mai yuwuwa tare da hani kamar iyakoki kan gudummawar iyaye, ƙayyadaddun ƙima, ko ba da lamuni kan sabbin gidaje ko gini.

Bincika tarihin kiredit ɗin ku - tarihin ayyukan kuɗin ku da ikon ku na biyan lamunin - tare da manyan hukumomin lamuni guda uku kafin ku nemi jinginar gida. Kyakkyawan ra'ayi shine gyara kowace matsala kafin su kashe damar ku na samun ƙimar riba mai kyau daga mai ba da bashi ko samun jinginar gida.

Matakan gaggawa don inganta ƙimar kiredit ɗin ku sun haɗa da, idan baku riga kuka yi haka ba, yin rijista don jefa ƙuri'a, tabbatar da sunan ku da adireshinku daidai tare da duk masu ba da kuɗi, da biyan kuɗin gida kamar kayan aiki akan lokaci.

Lokacin da kake neman jinginar gida, masu ba da bashi za su so su duba kudin shiga da kashe kuɗi don tabbatar da cewa za ku iya biyan kuɗin jinginar kuɗi cikin kwanciyar hankali, don haka ku yi ƙoƙari ku rage yawan kuɗin ku kamar yadda zai yiwu idan aka kwatanta da kudin shiga; Aƙalla a cikin watannin da suka wuce zuwa aikace-aikacen jinginar ku, daina ɓarna tsabar kuɗi akan duk wani abu da ba shi da mahimmanci.