Shin lokaci ne mai kyau don ƙayyadadden jinginar gida?

Yaushe ne lokaci mafi kyau don saita ƙimar kuɗin jinginar gida?

LamuniHanyoyin ribobi da fursunoni na lamuni da ƙayyadaddun lamuni… Akwai Harsuna Daragh CassidyChief WriterYawai da ƙarin mutane suna zabar ƙayyadaddun ƙima fiye da ƙima saboda suna ba da kwanciyar hankali da kwanciyar hankali. Wato, kowace riba tana da fa'ida da rashin amfaninta. Kuna iya sanin bambanci tsakanin jinginar kuɗaɗen ƙima da ƙayyadaddun jinginar kuɗi (idan ba ku yi ba, danna nan), amma kun san fa'ida da rashin amfanin kowane? Kuma kun san wane nau'in ya fi dacewa da bukatun ku?

Babu shakka sassauci shine mafi girman fa'idar ƙimar canji. Ba dole ba ne ku damu da hukunci idan kuna son ƙara yawan kuɗin jinginar ku na wata-wata, biya shi da wuri ko canza masu ba da bashi, kuma kuna iya amfana daga faɗuwar farashin ribar ECB (idan mai ba da bashi ya amsa musu).

Matsaloli masu canzawa suna ba da kwanciyar hankali ko tsinkaya, wanda ke nufin kun kasance cikin jinƙan canje-canjen farashin. Haka ne, ƙimar riba na iya raguwa yayin lokacin jinginar gida, amma kuma yana iya haɓakawa. Canje-canjen ƙimar yana da wahala a iya hasashen kuma abubuwa da yawa na iya faruwa a cikin tsarin jinginar gida na shekaru 20 ko 30, don haka kuna iya sanya kanku cikin yanayin rashin kuɗi ta hanyar zabar ƙimar canji.

Shin zan sami ƙayyadadden jinginar gida na shekara 10?

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki mara son zuciya, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda za ku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Kyakkyawan ƙayyadadden jinginar kuɗi

Kafaffen jinginar gidaje galibi shine zaɓi na farko ga masu karɓar bashi, suna ba da tsaro ƙimar riba da tsayayyen biya wanda zai iya sa tsarin siyan gida ya fi sauƙi kuma mai yuwuwa mai rahusa. Amma tambayar ita ce: yaushe za ku kulle jinginar ku? Wannan jagorar yayi magana akan zaɓuɓɓukan daki-daki.

Ƙayyadaddun jinginar gidaje yana nufin yarjejeniyar jinginar gida wanda aka kayyade adadin riba na adadin shekaru, wanda aka sani da kalmar farko. Adadin riba ba zai canza ba a cikin wannan lokacin haka ma na kowane wata, wanda zai ba masu lamuni damar yin kasafin kuɗi yadda ya kamata, tunda za su san ainihin abin da kuɗin jinginar su zai kasance.

Tun da ƙayyadaddun jinginar gidaje sune daidai abin da suke sauti - jinginar gidaje tare da ƙayyadaddun ƙimar riba - tsarin yana da sauƙi. Ka zaɓi kalmar farko da ta dace da kai kuma za ka iya siyayya don mafi kyawun ribar kuɗin jinginar ku, kuma mai ba da rancen ku zai gaya muku kuɗin da kuke buƙatar biya a lokacin farkon wa'adin.

Mafi mahimmanci, yawan kuɗin ruwa da abubuwan da suka biyo baya ba za su canza ba, ko da menene ya faru ga ƙimar riba gaba ɗaya. Wannan yana nufin cewa idan Bankin Ingila ya ƙara ƙimar tushe a lokacin ƙayyadadden lokacin jinginar ku, ƙimar ku ba za ta shafi ba (ko da yake, ta wannan alama, idan ƙimar tushe ta faɗi, ba za a rage ƙimar ku ba. ta daidai gwargwado).

Farashin ribar Burtaniya

Tun daga Maris 28, 2018, binciken Bankrate.com na masu ba da bashi ya ba da rahoton ƙimar jinginar gida kamar 4,30% na ƙayyadaddun shekaru 30, 3,72% don ƙayyadaddun shekaru 15, da 4,05% na shekaru biyar na farko akan 5/1 daidaitacce. - kudin jinginar gida (ARM). Waɗannan su ne matsakaicin matsakaicin ƙasa; Farashin jinginar gida ya bambanta ta wurin wuri kuma ya dogara da ƙimar kiredit.

Don haka mataki na farko na yanke shawarar ko jinginar gida mai kayyade ko ARM shine mafi kyawun zaɓi a kasuwa a yau shine yin magana da masu ba da lamuni da yawa don gano ƙimar riba da kuka cancanci da kuma waɗanne sharuɗɗan lamuni ke da ma'ana a gare ku. kimar kiredit, samun kuɗin shiga, bashin ku, biyan kuɗin da ake biya da kuma biyan kuɗi na wata-wata da za ku iya bayarwa.

Idan muka kalli biyan kuɗi na wata-wata kawai, ɗimbin jinginar kuɗaɗen ƙima da alama shine mafi kyawun zaɓi. Yana da zaɓi mafi arha a $15 kowace wata. Mafi girman jinginar ku, mafi girma tanadi na wata-wata. Idan sun ba ku rancen rabin miliyan, za ku adana dala 73 a wata tare da madaidaicin adadin riba.

Ga yadda matasan ARMs ke aiki: A 5/1 ARM, alal misali, yana da ƙayyadaddun adadin riba na shekaru biyar na farko, wanda ake kira lokacin gabatarwa. Bayan haka, yawan riba yana daidaita sau ɗaya a shekara don ragowar lokacin lamuni (ka ce, wani shekaru 25). Akwai ARMs waɗanda aka gyara ƙasa da sau ɗaya a shekara, kamar 3/3 da 5/5 ARMs, amma suna iya zama da wahala a samu. Tsawon lokacin farko, ƙaramin bambanci tsakanin ƙimar riba ta ARM da ƙayyadaddun adadin ribar jinginar gida.