Shin lokaci ne mai kyau don canza jinginar gida?

Shin lokaci ne mai kyau don sake cika kuɗin jinginar gida na 2022?

Lokacin da kuka fara ɗaukar jinginar ku, ƙila kun sanya hannu kan tayin mai kyau sosai. Amma bayan lokaci, kasuwar jinginar gida tana canzawa kuma sabbin tayi suna bayyana. Wannan yana nufin za a iya samun mafi kyawu a gare ku a yanzu, wanda zai iya ceton ku ɗaruruwan fam.

Ka tuna don bincika idan akwai asali ko kwamitocin samfur a cikin sabbin jinginar gidaje da kuke karantawa kuma, idan za ku biya jinginar ku da wuri, kuɗin da aka riga aka biya na mai ba ku bashi na yanzu.

A cikin misalan da ke ƙasa za ku iya ganin adadi daban-daban da za ku biya gabaɗaya, a lokacin ƙayyadaddun lokaci, kowane wata da riba, dangane da ko kun ci gaba da yarjejeniyar ku ta asali ko kuma ku canza zuwa ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan sake jinginar gida biyu.

Jimlar kuɗin kuɗin ya dogara ne akan gaskiyar cewa an biya kuɗin da ke da alaƙa da jinginar kuɗi a gaba kuma ba a ƙara su cikin jinginar gida ba. Kudade masu alaƙa da jinginar gida na iya bambanta tsakanin masu samarwa da ƙara kudade idan an ƙara su cikin lamuni. Farashin a tsawon lokacin aikin ya dogara ne akan ƙimar farko da ta saura iri ɗaya a wannan lokacin kuma yana ɗauka cewa zai koma madaidaicin ƙimar mai ba da bashi ko SVR na 6%. Kalkuleta don jinginar kuɗi ne inda ake ƙididdige riba kowane wata. Ana amfani da sakamako ga riba ta yau da kullun lokacin da ake biyan kuɗi ɗaya kawai a kowane wata. An tattara alkalumman da aka nuna.

Menene remortgage

Don haka menene ke sa farashin MBS ya canza? Abubuwa da yawa, kamar tare da hannun jari. Rahoton tattalin arziki mai karfi zai shafi farashin MBS, kamar yadda mai rauni. Tashin farashin man fetur zai shafi farashin MBS, kamar yadda zai yi faduwa.

Yanzu, ba duk lamuni za su rufe a cikin kwanaki 30 ba. Lokacin siyan gida, alal misali, rufewa na iya ɗaukar kwanaki 60 ko fiye. Abin farin ciki, maƙallan ƙima suna samuwa na sharuɗɗan fiye da kwanaki 30.

Gabaɗaya, ƙimar kuɗin jinginar gida yana ƙaruwa da maki 12,5 (0,125%) na kowane kwanaki 15 da kuka ƙara zuwa makullin ƙimar ku, har zuwa kwanaki 90. Bayan kwanaki 90, za ku biya mafi girma rates da kuma wanda ba za a iya dawo da kuɗaɗen farko ba.

Bugu da ƙari, Ofishin Kididdiga na Ma'aikata na fitar da rahotonta na Biyan Kuɗi na Non Farm a ranar Juma'ar farko ta kowane wata. Rahoton ayyukan kuma yana da babban tasiri a kan amintattun tallafin jinginar gidaje, wanda zai iya haifar da rugujewar ranar Juma'a.

Don haka sanin yadda ƙimar ribar jinginar gida ke canzawa, idan kun kasance nau'in haɗari wanda ke son bin mafi ƙasƙanci mai yuwuwa, la'akari da jira har zuwa Laraba ko Juma'a don kulle wani abu. Damar faɗuwar kuɗin jinginar gida a cikin waɗannan kwanaki biyu ya fi girma.

Natwest Remortgage

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki mara son zuciya, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda za ku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Shin lokaci ne mai kyau don sakewa?

Ƙirƙirar tsare-tsare na darasi, takaddun darasi, da cika katunan rahoto da kimantawa. Rayuwar ku ta malami ta ƙunshi takardu da yawa. Kodayake yawancin waɗannan takaddun ana yin su ta hanyar lantarki a yau, har yanzu yana iya zama mai yawa don ci gaba da kasancewa.

A cewar wani binciken Angus-Reid, 27% na masu riƙe jinginar gida na Kanada suna barin jinginar su sabunta ta atomatik ba tare da tunani na biyu ba. Wannan tsarin rashin kulawa don sabuntawa na iya nufin ku rasa damar da za ku adana kuɗi kuma ku yi amfani da sababbin fasali da samfuran jinginar gida waɗanda zasu iya dacewa da bukatun ku.

Yaya aka kwatanta yawan kuɗin jinginar gida na yanzu da abin da kuke biya a yanzu? Sun kasa? Zasu hau? Sanin abin da wasu cibiyoyin kuɗi ke bayarwa idan aka kwatanta da ƙimar ku na yanzu zai ba ku ra'ayi game da dakin da za ku yi shawarwari (saboda za ku sami dakin motsa jiki, duba tip #2).

Banki kamar kowane kasuwanci ne: burinsa shine samun kuɗi. Don haka, yi la'akari da adadin kuɗin da aka buga a matsayin lambar da bankin ke son sayar da ku (don samun riba mafi yawa akan ribar da kuka biya). Wannan adadi yawanci yana da ɗaki da yawa don motsi da za a sauke. Don haka kada ku ji tsoron yin shawarwari.