Shin ya cancanci jinginar kuɗin jinginar gida na a ƙarshen shekara?

Menene ma'anar shekaru 10 na amortization zuwa shekaru 30?

Biyan jinginar ku da wuri zai iya taimaka muku samun kwanciyar hankali na kuɗi, kuma kuna iya adana kuɗi a cikin dogon lokaci ta hanyar samun ƙarancin riba. Ga wasu hanyoyin da zaku iya biyan jinginar ku cikin sauri:

Wata hanyar da za a adana kuɗi a kan riba, yayin da ake rage lokacin lamuni, shine yin ƙarin kuɗin jinginar gida. Idan mai ba ku bashi bai cajin hukunci don biyan kuɗin jinginar ku da wuri, yi la'akari da waɗannan dabaru don biyan jinginar ku da wuri.

Kawai tuna don sanar da mai ba ku rancen cewa ƙarin biyan kuɗin ku ya kamata a yi amfani da shi ga babba, ba riba ba. In ba haka ba, mai ba da lamuni zai iya amfani da biyan kuɗi zuwa biyan kuɗin da aka tsara a gaba, wanda ba zai cece ku kuɗi ba.

Har ila yau, yi ƙoƙarin biya da wuri a cikin lamuni, lokacin da riba ta fi girma. Wataƙila ba za ku gane hakan ba, amma yawancin kuɗin ku na wata-wata na ƴan shekarun farko yana zuwa ga riba, ba babba ba. Kuma ana samun ribar riba, ma’ana ana kayyade ribar kowane wata bisa jimillar adadin da ake bi (principal da ribar).

Lokacin amortization tare da tsawon lokacin lamuni

Ga mutane da yawa, siyan gida shine mafi girman jarin kuɗi da za su taɓa yi. Saboda tsadarsa, yawancin mutane yawanci suna buƙatar jinginar gida. jinginar gida wani nau'i ne na rancen da aka keɓe wanda ake biyan bashin a lokaci-lokaci na wani ɗan lokaci. Lokacin amortization yana nufin lokacin, a cikin shekaru, wanda mai karɓar bashi ya yanke shawarar sadaukar don biyan jinginar gida.

Ko da yake mafi mashahuri nau'in shine jinginar gida na shekaru 30, masu saye suna da wasu zaɓuɓɓuka, ciki har da jinginar gida na shekaru 15. Lokacin amortization yana rinjayar ba kawai lokacin da za a ɗauka don biya bashin ba, har ma da yawan kuɗin da za a biya a tsawon rayuwar jinginar. Tsawon lokacin biya yawanci yana nufin ƙarami na biyan kuɗi na wata-wata da ƙarin yawan kuɗin ruwa sama da rayuwar lamunin.

Sabanin haka, gajeriyar lokacin biyan kuɗi yawanci yana nufin ƙarin biyan kuɗi na wata-wata da ƙarancin jimlar kuɗin riba. Yana da kyau duk wanda ke neman jinginar gida ya yi la'akari da zaɓuɓɓukan biyan kuɗi daban-daban don nemo wanda ya fi dacewa da gudanarwa da yuwuwar tanadi. A ƙasa, mun kalli dabaru daban-daban na jinginar gidaje ga masu siyan gida na yau.

Menene ajali na shekaru 5, shekaru 25 na amortization

Za ku iya tunanin rayuwa ba tare da jinginar gida ba? Ka yi tunanin ƙarin kuɗin da ke shiga aljihun ku. Kuma gamsuwar sanin cewa gidan ku naku ne da gaske, ba tare da wani wajibcin kuɗi ba. Akwai hanyoyi da yawa don biyan jinginar gida da fita daga bashi1. Ga yadda ake juya wannan mafarkin zuwa gaskiya.

Adadin riba ya ƙayyade nawa aka kashe akan riba ban da babba. Gabaɗaya, mafi girman adadin riba, yawan kuɗin da za ku biya a tsawon lokacin jinginar. Shi ya sa yana da mahimmanci a zaɓi jinginar gida a ƙimar da ta dace da tsarin biyan ku.

Farashin riba ya bambanta dangane da halayen kowane jinginar gida. Misali, ana biyan riba mafi girma akan jinginar gidaje tare da fa'idodin dawo da kuɗi. Tare da jinginar kuɗi na baya-bayan kuɗi, ban da babban gidan jinginar gida, kuna karɓar kashi na adadin jinginar kuɗi a tsabar kuɗi. Kuna iya amfani da wannan kuɗin don siyan saka hannun jari, biyan kuɗi na musamman, ko gyara gidanku. Amma ba a samun jinginar kuɗaɗe a duk cibiyoyin kuɗi.

Ta yaya ake ƙulla ƙulla jinginar gidaje?

Ƙarƙashin ƙima zai iya ceton ku kuɗi, tun da kuna biyan kuɗi kaɗan a tsawon rayuwar jinginar ku. Adadin kuɗin jinginar gida na yau da kullun zai kasance mafi girma, tunda zaku biya ma'auni a cikin ɗan lokaci kaɗan. Koyaya, zaku iya haɓaka daidaito a cikin gidanku da sauri kuma ku zama kyauta da wuri.

Dubi jadawalin da ke ƙasa. Yana nuna tasirin lokuta daban-daban na amortization biyu akan biyan jinginar gida da jimlar kuɗin ruwa. Jimlar farashin riba yana ƙaruwa sosai idan lokacin amortization ya wuce shekaru 25.

Ba dole ba ne ku tsaya tare da lokacin amortization da kuka zaɓa lokacin da kuka nemi jinginar ku. Yana da ma'ana ta kuɗi don sake kimanta kuɗin ku a duk lokacin da kuka sabunta jinginar ku.