Shin lokaci ne mai kyau don neman jinginar gida 2019?

Yawan sha'awa

Yawancin tayin da ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga masu talla waɗanda wannan gidan yanar gizon ke karɓar diyya don bayyana akansa. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon (ciki har da, misali, tsarin da suka bayyana). Waɗannan tayin ba sa wakiltar duk abin ajiya, saka hannun jari, lamuni ko samfuran kiredit.

Sai dai ana sa ran karuwar kudaden jinginar gidaje bayan da Tarayyar Tarayya ta bayyana a ranar Laraba cewa za ta kara kudin ruwa a karon farko tun daga shekarar 2018 a wani bangare na dabarun magance hauhawar farashin kayayyaki a cikin shekaru 40 da suka gabata. Adadin kuɗaɗen ciyarwa a halin yanzu yana tsaye a 0,25-0,5%.

Sam Khater, babban masanin tattalin arziki a Freddie Mac, ya shaida wa CNN cewa "Domin Tarayyar Tarayya ta kara yawan kudin ruwa na gajeren lokaci da kuma siginar karin hauhawar farashin jinginar gidaje ya kamata a ci gaba da hauhawa a cikin shekara."

George Ratiu, manajan binciken tattalin arziki a Realtor.com, ya shaida wa CNN cewa "Mafi ƙarancin kuɗin jinginar gida a cikin tarihi ya taimaka wa yawancin masu siyayyar farko su shimfiɗa kasafin kuɗin su a cikin 2020 da 2021." “Rashin kuɗi ya kuma baiwa masu gida damar rage kuɗin jinginar su na wata-wata ta hanyar sake gyarawa. Koyaya, kwanakin farashin riba na ƙasa da 3% suna nan a bayanmu, kuma har yanzu dole ne mu warware tushen kasuwa na wadata da buƙata."

jinginar gida na shekara 10, shin zan sake biyan kuɗi?

Adadin jinginar gidaje na yanzu ba su da ƙarancin ƙima. Amma har yanzu suna da ɗan ƙaranci idan aka kwatanta da matsayin tarihi. Kuma, dangane da lokacin da kuka rufe lamunin ku na yanzu, ƙila kuna biyan riba mafi girma fiye da yadda zaku iya kullewa a yau.

Ka tuna cewa rage yawan riba da 1% kawai yana sanya 10% na biyan jinginar gida a cikin aljihun ku kowane wata. Don haka kowane $1.000 da kuka biya mai ba ku a yau, kuna iya rage kuɗin ku da $100. Wannan tanadi ne na $12.000 a cikin shekaru 10 masu zuwa, ta hanyar sake gyarawa kawai.

Don sake sake kuɗaɗen kuɗaɗen kuɗi, yawanci dole ne ku cika cikakkiyar aikace-aikacen jinginar gida kuma ku bi tsarin rubutawa, kamar lokacin da kuka sayi gidan ku. Banda shi ne Refinance Streamline mai goyon bayan gwamnati, wanda ke da ƙarancin ƙa'idodin rubutowa, amma yana aiki ne kawai idan sabon kuɗin ku na nau'in lamuni iri ɗaya ne na jinginar ku na asali.

Hakanan yakamata ku kwatanta ƙimar lamuni daga aƙalla masu ba da lamuni uku ko biyar kafin zaɓar ɗaya don sake kuɗaɗen ku. Sa'an nan ne kawai za ku iya nemo mafi ƙasƙanci refinancing kudi da kuma kara yawan tanadi a kan sabon jinginar rance.

refinancing kalkuleta

Me za a yi kafin sake jinginar gida? Fa'idodin sake jinginar gidaYadda ake haɓaka damar samun jinginar gida Neman jinginar gida: abin da kuke buƙata da yadda yake aikiKudade da farashiAmfani da dillalin lamuni ko tafiya shi kaɗai.

Tabbas, masu ba da jinginar gida sun ƙara yin taka tsantsan game da ba da rance ga mutanen da ke da kudin shiga na yau da kullun. Wannan ya haɗa da masu zaman kansu da waɗanda ke da ƙarancin ajiya, musamman masu sayayya na farko. Ko da yake lamarin yana kara inganta.

Babban fa'idar sake jinginar gida shine cewa zaku iya adana kuɗi ta hanyar canzawa zuwa tayin mai rahusa: lokacin da ƙayyadaddun kwangilar jinginar gida, bin diddigin ko rangwame, ba za ku ƙara amfana daga ƙimar fifiko ba.

Madadin haka, za a matsar da ku zuwa mafi tsadar Matsakaicin Matsakaicin Matsakaici (SVR) mai ba ku rance, kuma mai yuwuwa biyan ku ya yi tashin gwauron zabi. 2019%, a cewar manazarta Moneyfacts. Gidan jinginar shekaru 2,56 na £25 zai kai £250.000.

Wani fa'idar yin remortgaging shine zaku iya karɓar ƙarin kuɗi don inganta gida ko biyan manyan basusuka kamar katunan kuɗi. Ka tuna cewa a cikin dogon lokaci, za ka iya ƙarasa biyan ƙarin riba.

Dalilan da ba za a sake gyara gidan ku ba

Masana suna da dalili mai kyau don yin imani da cewa yawan jinginar gidaje zai kasance a kusa da 3,7% a cikin 2020. Tashin hankali a cikin tattalin arziki, ci gaba da yakin cinikayya da rashin tabbas na duniya ya kamata ya tilasta farashin ya kasance a halin yanzu ko kusa da shi.

Yawancin masana tattalin arziki sun yi imanin cewa da mun shiga koma bayan tattalin arziki. Tattalin arzikin ya karu da kashi 1,9% a kwata na karshe. Kuma manyan abokan huldar kasuwanci, irin su Jamus, China, Japan, Italiya da Faransa, suna gab da fuskantar koma bayan tattalin arziki ko kuma sun riga sun shiga ciki. Rushewar waɗannan ƙasashe na iya haifar da rage buƙatar kayayyaki da sabis na Amurka. Idan wannan ya haifar da koma bayan tattalin arziki a Amurka, za mu iya ganin farashin jinginar gidaje ko da ƙasa da yadda aka yi hasashe na 2020.

Da alama yaƙe-yaƙe na kasuwanci da China da Turai za su ci gaba. Amma abubuwan da ke faruwa a cikin waɗannan yaƙe-yaƙe na kasuwanci a koyaushe suna canzawa. Yaƙe-yaƙe na kasuwanci da ke ƙara tsananta yana nufin ƙananan ƙimar. Amma idan aka sanya hannu kan yarjejeniyoyin ko kuma aka soke haraji - kamar yadda aka yi a makon da ya gabata - za mu iya ganin farashin jinginar gidaje na Amurka ya yi tashin gwauron zabi.

Gwamnatin tarayya tana da gibi mai yawa. Kasafin ya karu da kashi 26% - ko kuma dala biliyan 205.000 - a cikin watanni 12 da suka gabata, a cewar Cibiyar Siyasa Bipartisan. Jimillar gibin a yanzu ya zarce dala miliyan 984.000.