Cirar gida na farko daidai yake da jinginar gida?

Yadda ake samun cancantar samun kuɗin harajin mai siyan gida na farko

Idan ka sayi sabon gida, lokaci ya yi da za ka ilimantar da kanka kan abin da hakan ya ƙunsa. Ba wai kawai za ku sami 'yancin yin fenti ga bangonku kowane launi da kuke so ba da ƙirƙirar ɗakin dafa abinci na mafarkinku, amma kuma za ku yi fama da rikice-rikice na mallakar gida da haraji.Shin siyan gida yana taimakawa tare da haraji?

Haka ne, ta hanyar da za ku ga cewa sayen gida zai taimake ku da haraji. Duk da haka, haraji a matsayin mai gida ya ɗan fi rikitarwa fiye da abin da za a iya amfani da ku a matsayin tsohon mai haya. Ko kun yanke shawarar tsayawa tare da daidaitaccen cire haraji ko kuma tsara abubuwan da aka cire, karanta don koyo game da mallakar gida da haraji.

Akwai nau'ikan cire haraji iri biyu. Kuna iya zaɓar madaidaicin cirewa - zaɓin gama gari - ko za ku iya zabar abubuwan da aka cire ku. Matsakaicin raguwa shine ƙayyadadden adadin da tsarin haraji na tarayya ya ba ku damar cirewa. Tare da daidaitaccen ragi, ba kwa buƙatar bayar da tabbacin kashe kuɗin ku ga IRS.

Rage haraji don siyan gida

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Turbotaxis na farko mai siyan gida

Ƙididdigar Harajin Gida ta Arewa Carolina ta ba da damar ƙwararrun masu siyan gida na farko (waɗanda ba su mallaki gida a matsayin mazaunin farko a cikin shekaru uku da suka gabata) da kuma tsoffin sojoji don adana har zuwa $ 2.000 a shekara akan harajin su tare da takardar shaidar bashi ( MCC). Ta wannan hanyar, za ku sami ƙarin kuɗi don biyan jinginar ku. Idan kun cancanci, za ku iya neman bashin haraji na tarayya don kashi 30 cikin 50 na ribar da kuke biya a kan gidan da ke da (2.000% akan sabon gida), har zuwa $XNUMX a shekara na kowace shekara da kuke zaune a gidanku. Hakanan kuna iya cancanci samun NC Home Advantage Mortgage ™ tare da Taimakon Biyan Kuɗi don haɓaka ajiyar ku har ma da gaba! Muna ba da waɗannan samfuran a duk faɗin jihar ta hanyar masu ba da lamuni masu shiga.

Don karɓar Kuɗin Harajin Amfanin Gida na Arewacin Carolina, dole ne ku nema kuma ku amince da ku don MCC ta Hukumar Kuɗi ta Gidaje ta Arewacin Carolina kafin siyan gidan ku. Kuna neman MCC a lokaci guda da jinginar ku. Da zarar kun shiga sabon gidanku, zaku karɓi MCC ɗin ku kuma ku kasance cikin shiri don lokacin haraji.

Yadda ake shigar da haraji idan kun sayi gida da wani

Rage sha'awar jinginar gida (HMID) yana ɗaya daga cikin mafi girman karɓuwar haraji a Amurka. Masu gidaje, masu gida, za su zama masu gida, har ma da masu lissafin haraji sun cika kimarsa. A hakikanin gaskiya, tatsuniya sau da yawa ya fi na gaskiya kyau.

Dokar Cuts da Ayyuka (TCJA) ta wuce a cikin 2017 ta canza komai. An rage madaidaicin babban kuɗin jinginar gida na ribar da za a cirewa zuwa dala 750.000 (daga dala miliyan 1) don sabbin lamuni (ma'ana masu gida za su iya cire ribar da aka biya a kan $750.000 a cikin bashin jinginar gida). Amma kuma ya kusan ninka daidaitattun ragi ta hanyar kawar da keɓancewar mutum, yana mai da ba dole ba ne ga masu biyan haraji da yawa su ƙididdige su, tunda ba za su iya ɗaukar keɓancewar keɓaɓɓu ba da kuma cire abubuwan cirewa lokaci guda.

A cikin shekara ta farko bayan aiwatar da TCJA, ana sa ran wasu masu biyan haraji miliyan 135,2 za su ɗauki daidaitaccen cirewa. Idan aka kwatanta, ana sa ran miliyan 20,4 za su ƙididdige harajin su, kuma daga cikin waɗannan, miliyan 16,46 za su yi iƙirarin cire ribar jinginar gida.