Nawa ne kwamitocin banki akan jinginar gidaje a yanzu?

Kuɗin dillalin jinginar gida na Burtaniya

Don sauƙi, masu karbar bashi suna biyan duk waɗannan kudade tare a ranar rufewa. Ana biyan kuɗaɗen rufewa ga kamfani mai zaman kansa, wanda ke rarraba kowane kuɗi ga wanda ya dace. Wannan ya fi sauƙi fiye da samun masu karbar bashi sun biya kowane farashi daban.

Waɗannan ƙimar kuɗi a zahiri wani ɓangare ne na farashin rufewa akan lamunin FHA, VA, ko USDA. Koyaya, an ba ku izinin haɗa su a cikin ma'aunin lamunin ku (ko da a kan lamunin siyan gida), kuma yawancin masu ba da bashi suna zaɓar wannan hanyar don guje wa ƙarin kuɗin gaba.

Rufe ƙididdiga na farashi na iya ba ku ƙima na gaba ɗaya idan kuna son sanin menene naku zai kasance. Amma don sanin ainihin farashin rufewa kuma ku sami damar tsara su yadda ya kamata, kuna buƙatar samun kimantawa daga mai ba da lamuni.

Hakanan zaka iya amfani da kimanta lamunin ku don amfanin ku. Idan mai ba da lamuni ɗaya yana ba da ƙima mai girma amma wani yana ba da ƙananan kudade, zaku iya ɗaukar ƙimancin ƙarancin kuɗin ku zuwa mai ba da lamuni na farko kuma ku ga ko ya rage farashin ku.

Ana buƙatar masu ba da lamuni su aiko muku da CD aƙalla kwanaki uku na kasuwanci kafin ranar rufe ku. Wannan takaddar za ta ƙunshi cikakkun bayanai na ƙarshe na jinginar ku, wanda yakamata ya dace da nau'in, sharuɗɗan da farashin rufewa da aka jera a cikin ƙimar lamuni na farko.

Yaushe kuke biyan dillalin jinginar gida?

Siyan kadar saka hannun jari ko gida na biyu ba da jimawa ba zai fi tsada saboda sabon farashin farko na lamunin gida na biyu daga Hukumar Kuɗin Gidajen Tarayya. Masu gida masu zuwa waɗanda ke son a ƙarshe siyan wannan gidan hutu a cikin Poconos, ko a bakin Tekun Jersey, ana ƙarfafa su su nemi shawara kan yadda farashin zai shafi sayayyarsu.

"Buƙatar gidaje na biyu na ci gaba da yin ƙarfi sosai, ko gidan bakin teku ne ko gidan dutse ko kuma kayan wasan kankara," in ji Jeffrey Ruben, shugaban WSFS Mortgage a Wayne. "Tsarin aiki-daga-gida ne ya motsa shi da kamfanoni da yawa saboda larura saboda cutar."

Kamar bankin kansa, WSFS jinginar gida yana alfahari da kasancewa mai mai da hankali ga abokin ciniki da kuma bayyana gaskiya. Tare da faffadan samfurin tayin, yana yin komai daga daidaitattun sayayya da sake kuɗaɗe zuwa lamunin FHA da VA da lamunin karkara na USDA. Ƙungiyar ta ƙare 2021 gajartar samun dala biliyan 1.000 a cikin lamunin gida.

Yawancin waɗancan lamunin sun tafi wajen siyan gidaje na biyu, manufar sabbin ƙimar FHFA kwanan nan da aka sanar don lamunin da aka sayar wa Fannie Mae da Freddie Mac. Don lamunin gida na biyu, kuɗin gaba zai karu tsakanin 1,125% da 3,875%, bisa lamuni- rabo zuwa-daraja. A cewar wata sanarwa daga FHFA, karuwar adadin wani mataki ne da take dauka don saukaka daidaito da dorewar damar mallakar gidaje ga masu siyan gida na farko da masu karamin karfi da matsakaicin kudin shiga, da kuma inganta matsayinsu na babban jari a kan lokaci. Farashin zai fara aiki a ranar 1 ga Afrilu.

Kalkuleta na Hukumar Dillalan jinginar gidaje

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki mara son zuciya, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda za ku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Yadda Dillalan Lamuni Ke Zamba

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar yin bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.