A wace riba ake jinginar gidaje?

Ƙungiyar lamuni ta Navy

Lamunin jinginar da aka bibiyar jinginar kuɗi ce mai ma'ana mai canzawa wacce ke da alaƙa da ƙimar tushe na Bankin Ingila, wanda ya tashi ko faɗuwa da shi. Wannan zai shafi kuɗin ku na wata-wata. Ana samun jinginar kuɗin jinginar mu na tsawon shekaru 2.

Gidan jinginar da ke biyan £184.000 sama da shekaru 35, da farko a ƙayyadaddun ƙima na shekaru 2 a 3,19% sannan kuma a canjin canjin mu na yanzu na 4,04% (mai iyo) na sauran shekaru 33, zai buƙaci biyan 24 kowane wata na £ 728,09 da 395 kowane wata. biyan £815,31, tare da biyan ƙarshe na £813,59.

Wannan yana wakiltar adadin ƙimar kadarorin da kuke son aro. Misali, kadara £100.000 tare da jinginar £80.000 zai sami LTV na 80%. Matsakaicin rabon lamuni-zuwa-daraja da za mu ba ku rance ya dogara da yanayin ku ɗaya, dukiya, lamunin da kuka zaɓa da adadin da kuka aro.

Ana ƙididdige ERC azaman 1% na adadin da aka riga aka biya, akan duk wani izinin biyan kari na shekara-shekara, na kowace shekara da ta rage na lokacin da ERC ke aiki, yana raguwa kowace rana. Koyaya, (bayan yin la'akari da alawus ɗin ku) za a caje iyakar 5% na ƙarin biya.

Daidaitacce jinginar gida a Kanada

Muna ba da shawarar mafi kyawun samfura ta hanyar tsarin bita mai zaman kansa, kuma zaɓinmu ba sa tasiri ga masu talla. Za mu iya samun diyya idan kun ziyarci abokan hulɗa muna ba da shawarar. Karanta bayanin mu akan masu talla don ƙarin bayani.

Ya zuwa yau, Mayu 26, 2022, ƙimar ƙayyadaddun jinginar gidaje na shekaru 30 shine 5,31%, ƙayyadadden ƙimar FHA na shekaru 30 shine 5,18%, ƙayyadaddun ƙimar shekaru 30 na Jumbo shine 4,57, 15%; Matsakaicin adadin shekaru 4,43 shine 5%, kuma 1/4,12 ARM shine XNUMX%. Waɗannan ƙimar ba ƙimar kuɗin ruwa ba ne da ake tallata akan Intanet kuma, bisa ga tsarinmu, yakamata ya zama mafi wakilcin abin da abokan ciniki za su iya tsammani dangane da cancantar su. Kuna iya ƙarin koyo game da abin da ke sa ƙimar mu ta bambanta a cikin sashin Hanyar na wannan shafin.

Domin ribar jinginar gida na iya bambanta, yana da mahimmanci a kwatanta farashin kafin ku ɗauki lamunin gida. Mun tattara mafi kyawun ƙimar riba don nau'ikan jinginar gidaje daban-daban, da kuma mafi yawan tambayoyin da za su iya tasowa don taimaka muku fahimtar abin da zai iya shafar ƙimar riba ta ƙarshe da za ku karɓa.

Matsakaicin ƙasa na mafi ƙanƙanta farashin da sama da 200 na manyan masu ba da lamuni na ƙasar ke bayarwa, tare da rabon lamuni-zuwa-daraja (LTV) kashi 80%, mai nema da ƙimar ƙimar FICO na 700-760, kuma babu maki jinginar gida.

Nau'in jinginar gidaje na Td

'Yan Columbian Burtaniya, wadanda tuni ke kokawa da hauhawar hauhawar farashin kayayyaki, suna ganin kudadensu na wata-wata ya sake tashi sakamakon karuwar kudin ruwa na Bankin Canada da kashi 50%. Wakiliyar Consumer Matters Anne Drewa tana da ƙarin bayani game da tasirin biyan jinginar gida da layukan bashi, da yadda za a rage basussuka na wata-wata.

Labaran Duniya sun yi magana da ƙwararrun jinginar gidaje da masana tattalin arziƙi don taimakawa wajen ruguza abubuwan da ya kamata masu siye su yi la'akari da su yayin da ake yin la'akari da lambobi akan biyan gida na wata-wata a cikin yanayin hauhawar riba.

Ƙididdiga mai ƙayyadadden ƙima yana ba masu siyan gida tabbataccen ƙimar riba don ƙayyadaddun lokaci, yawanci saita a cikin ƙarin shekaru uku zuwa biyar akan rayuwar jinginar. Ƙungiyoyin kuɗin ruwa na Bankin Kanada ba su shafi waɗannan ƙimar nan da nan ba - ko da yake ana iya ƙididdige yawan karuwar da ake sa ran a cikin ƙimar da aka bayar - don haka yana ba da ƙarin tsinkaya a cikin biyan kuɗi na wata-wata zuwa fiye da lokacin. Shawarar kuɗin ruwa na Kanada, yayin da cibiyoyin kuɗi ke danganta ƙimar ƙimar su zuwa ƙimar ma'auni na babban bankin. Misali, jinginar gida mai sauye-sauye a yau na iya ba ku babban ƙimar 3,2% a debe 0,6%, a cewar Leah Zlatkin, dillalin jinginar gida kuma ƙwararre a lowwestrates.ca.

Mafi kyawun nau'ikan jinginar gida a Kanada a ƙayyadaddun shekaru 5

Ko da yake mun san cewa yawan riba yana da mahimmancin la'akari, bai kamata ya zama abin yanke shawara kawai ba. Siffofin da ke ba ku damar biyan jinginar ku cikin sauri, ba tare da kuɗi ko caji ba, na iya zama kamar mahimmanci wajen zabar muku mafita mai kyau.

Masu rike da asusu na ci gaba suna jin daɗin rangwamen kuɗi na musamman, da kuma samun dama ga tallafi da kayan aikin da suke buƙata don sarrafa bashin su, sarrafa kuɗin kuɗaɗen su da kiredit, da fara gina tanadi, ta yadda za ku iya amfani da mafi yawan abin da kuke da shi, a yau kuma gobe.

Masu rike da asusu na gaba suna jin daɗin rangwamen kuɗi na musamman, da samun dama ga tallafi da kayan aikin da kuke buƙata don sarrafa bashin ku, sarrafa kuɗin kuɗin ku da kiredit, da fara gina ajiyar ku, ta yadda za ku iya Za ku iya yin amfani da mafi yawan abin da kuke da shi. , yau da gobe.

Sharuɗɗan jinginar gidaje sun bambanta don haka za ku iya amfani da damar da suka dace da yanayin kuɗin ku na yanzu. Alƙawari na ɗan gajeren lokaci da na dogon lokaci suna da fa'ida. Za mu taimake ka yanke shawara mai kyau.