Menene bankuna ke nema don ba da jinginar gidaje?

Menene masu ba da lamuni ke nema a cikin bayanan banki?

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Menene bankuna ke nema lokacin neman jinginar gida

Don haka kuna neman siyan gidanku na farko, yanke shawara na kuɗi wanda wataƙila ya zama mafi girma da za ku taɓa yi. Don yanke shawara mai ilimi, kuna buƙatar ilmantar da kanku game da tsarin jinginar gida. Akwai matakai da yawa da kuke buƙatar ɗauka kafin ku fara neman sabon gidanku. Wannan labarin ya karkasa tsarin zuwa matakai uku: 1) tsarin aikace-aikacen da aka rigaya / kafin cancanta; 2) aikace-aikacen, biyan kuɗi da tsarin yarda; da 3) rufewa.

Wannan mataki ne mai matuƙar mahimmanci a gare ku don yanke shawara mai ilimi. Don kyakkyawan tunani, zaku iya samun damar Ginnie Mae Mortgage Calculator a www.ginniemae.gov, wanda zai taimaka muku sanin adadin rancen da zaku iya bayarwa. Idan kuɗin kuɗin ku zai kasance ƙasa da kashi 20%, ƙila za ku biya kuɗin "inshorar jinginar gida mai zaman kansa" wanda za a haɗa a matsayin wani ɓangare na biyan kuɗin jinginar ku na wata-wata. Yawan adadin kuɗin ku na ƙasa, ƙarancin kuɗin da za ku ci bashi, wanda ke fassara zuwa ƙananan biyan kuɗi na wata-wata.

Abin da masu ba da lamuni ke nema ga masu zaman kansu

Mai yuwuwar mai ba da lamuni zai duba rahoton kuɗin ku kafin ya amince da ku don jinginar gida. Kafin ka fara siyayya don jinginar gida, nemi kwafin rahoton kiredit ɗin ku. Tabbatar cewa bai ƙunshi wasu kurakurai ba.

Jimlar kuɗin gidaje na wata-wata kada ta wuce kashi 39% na yawan kuɗin shiga na gida. Wannan kashi kuma ana san shi da babban ƙimar sabis na bashi (GDS). Kuna iya samun jinginar gida ko da ƙimar GDS ɗin ku ya ɗan fi girma. Matsayin GDS mafi girma yana nufin kuna haɓaka haɗarin ɗaukar ƙarin bashi fiye da yadda zaku iya iyawa.

Jimlar nauyin bashin ku dole ne ya wuce kashi 44 na yawan kuɗin shiga ku. Wannan ya haɗa da jimlar kuɗin ku na gida na wata da duk sauran basusuka. Wannan kashi kuma ana saninsa da jimlar sabis ɗin bashi (TDS).

Ƙungiyoyin da ke ƙarƙashin tsarin tarayya, kamar bankuna, suna buƙatar ku ci jarrabawar damuwa don samun jinginar gida. Wannan yana nufin cewa dole ne ku nuna cewa za ku iya biyan kuɗin a daidai adadin riba. Wannan nau'in yawanci ya fi wanda ya bayyana a cikin kwangilar jinginar gida.

Jerin Takaddun Lamunin Gida na 2022

Masu ba da bashi suna la'akari da adadin buƙatun jinginar gida yayin aiwatar da aikace-aikacen lamuni, daga nau'in kadarorin da kuke son siya zuwa ƙimar kuɗin ku. Mai ba da rancen zai kuma nemi wasu takaddun kuɗi daban-daban lokacin da kuke neman jinginar gida, gami da bayanan banki. Amma menene bayanin bankin ya gaya wa mai ba da bashi, ban da nawa kuke kashewa kowane wata? Ci gaba da karantawa don koyon duk abin da mai ba ku bashi zai iya cirewa daga lambobin da ke cikin bayanin bankin ku.

Bayanan banki takardun kuɗi ne na wata-wata ko kwata waɗanda ke taƙaita ayyukan bankin ku. Ana iya aika bayanan ta hanyar wasiƙa, ta hanyar lantarki, ko duka biyun. Bankunan suna fitar da bayanai don taimaka muku ci gaba da bin diddigin kuɗin ku da kuma ba da rahoton kuskure cikin sauri. Bari mu ce kuna da asusun dubawa da asusun ajiyar kuɗi: ayyuka daga asusun biyu wataƙila za a haɗa su cikin sanarwa ɗaya.

Bayanin bankin ku kuma zai iya taƙaita adadin kuɗin da kuke da shi a cikin asusunku kuma zai nuna muku jerin duk ayyukan da aka yi a cikin wani ɗan lokaci, gami da ajiya da cirewa.