Sabuwar ƙarni na Ford Ranger Raptor, don mamaye kowane yanayi

Ford ya gabatar da sabon ƙarni na Ranger Raptor, wanda Ford Performance ya haɓaka, tare da fasaha mafi wayo wanda mafi ƙarfi, kayan aikin zamani na gaba ke motsawa, haɗa ƙarfi mai ƙarfi tare da daidaiton injina da fasaha don ƙirƙirar Ranger mafi ci gaba. Yanzu masu sha'awar Ranger, samfurin farko na ƙarni na gaba na Ranger da za a ƙaddamar a Turai, an shirya isowa a cikin kaka 2022, tare da farashin farawa akan € 66.200.

Duba cikakken hoton (hotuna 23)

An sanye shi da sabon injin mai EcoBoost V6 mai nauyin lita 3.0, wanda aka saka don Ford Performance don samar da fitarwa na 288PS da 491Nm na juzu'i. Sabuwar injin yana ba da babban ƙarfin ƙarfi akan injin dizal mai turbocharged mai nauyin lita 2.0 na yanzu, wanda zai ci gaba da kasancewa a cikin Ranger Raptor mai zuwa na gaba daga 2023, tare da takamaiman bayanan kasuwa akwai kusa da ƙaddamarwa.

Ford Performance ya tabbatar da cewa injin da yake bayarwa yana da amsa mai sauri, da kuma irin wannan tsarin yaƙi da cin zarafi wanda ya sabawa farko a cikin fayil ɗin Ford GT kuma a cikin Focus ST yana ba da damar shigar da sauri cikin sauri akan buƙata. Bugu da ƙari, an tsara injin ɗin tare da bayanan haɓaka mutum ɗaya don ɗayan ci-gaba na matakan watsawa ta atomatik mai sauri 10 don haɓaka aiki.

Sabuwar injin Ranger Raptor yana ba da saurin haɓakawa akan tsakuwa, datti, laka da yashi. Don dacewa da wannan faffadan aikin, tsarin shaye-shaye mai sarrafawa ta hanyar lantarki yana haɓaka bayanin injuna a cikin zaɓaɓɓun hanyoyin da ke ba Ranger Raptor damar dacewa da halin ku. Direbobi na iya zaɓar sautin injin da suka fi so ta danna maɓalli akan sitiyarin, ko ta zaɓin yanayin tuƙi wanda ke amfani da ɗaya daga cikin saitunan masu zuwa:

-Shiru: Ba da fifikon shiru akan aiki da sauti don kiyaye zaman lafiya da makwabta da safe.

- Al'ada: An yi niyya don amfanin yau da kullun, wannan bayanin martaba yana ba da bayanin shaye-shaye tare da kasancewar ba tare da yin ƙarfi sosai don amfani da titi ba. Wannan bayanin martaba ya shafi lahani a cikin Al'ada, Slippery, Laka/Hanyar Hannu da rarrafe na Rock Crawl.

-Wasanni: yana ba da sanarwa mai ƙarfi da ƙarfi

-Baja: mafi kyawun bayanan shaye-shaye duka a cikin girma da rubutu, a yanayin Baja shayarwar tana yin kama da tsarin kai tsaye. An yi niyya don amfani da waje kawai.

Kayan aiki don mafi ƙarfi

Sabon tsara Ranger Raptor yana da chassis na musamman idan aka kwatanta da sabon Ranger. Jerin takamaiman abubuwan hawa na Raptor da ƙarfafawa don abubuwa kamar C-ginshiƙi, akwatin kaya da ƙafar ƙafafu, da kuma firam ɗin keɓancewar ga mai ƙarfi, hasumiya mai girgiza da dutsen girgiza baya, haɗa don tabbatar da Ranger Raptor na gaba zai iya jurewa. mafi ƙanƙanta kuma mafi buƙatun yanayin hanya.

Babban mai yin kashe-kashe kamar Ranger Raptor yana buƙatar kayan aiki don daidaitawa, don haka injiniyoyin Ford sun sake fasalin dakatarwa gaba ɗaya. Sabbin ƙarfi mai ƙarfi tukuna mai nauyi na aluminium babba da ƙananan sarrafawa, dogon tafiya gaba da dakatarwar baya da ingantaccen tsarin Watt na baya an ƙera su don ba da ƙarin iko a cikin ƙasa mara kyau cikin babban sauri.

Sabuwar ƙarni na FOX 2.5 traction shock absorbers tare da bawul na kewaye da ciki tare da fasahar sarrafa yankan-baki wanda ke ba da ƙarfin damping na matsayi. Waɗannan firgita sune mafi ƙwaƙƙwaran da aka taɓa haɗawa da Ranger Raptor kuma suna cike da mai da Teflon ya ba da wanda ke rage juzu'i da kusan 50% idan aka kwatanta da ƙirar flagship. Fiye da kayan aikin da aka samo daga FOX, an yi aikin a wani lokaci kuma an gudanar da ci gaba ta hanyar Ford Performance ta hanyar amfani da kayan aikin injiniya na kwamfuta da gwaji na ainihi. Don yin haka, daga daidaita ma'aunin bazara zuwa tsayin hawa, ta hanyar daidaita bawuloli da kammala wuraren hawan, ya aiwatar da shi don ƙirƙirar ma'auni mai kyau tsakanin ta'aziyya, sarrafawa, kwanciyar hankali da jan hankali.

Ƙarfin Ranger Raptor na ɗaukar filinmu mai tauri za a haɓaka ta babban kariyar jiki. Farantin skid na gaba ya kusan ninki biyu na girman Ranger kuma an yi shi daga ƙarfe mai ƙarfi mai kauri 2,3mm. Wannan wurin, haɗe tare da ƙananan garkuwar injin injin da garkuwar shari'ar canja wuri, an ƙera shi don kare mahimman abubuwan kamar radiator, tsarin tuƙi, memba na giciye na gaba, akwati injin da bambancin gaba.

Hannun ƙugiya guda biyu waɗanda ke a gaba za su ba ni zaɓuɓɓukan farfadowa masu sassauƙa don fita daga motar; Mai zanen yana sauƙaƙa don samun damar ɗaya daga cikin ƙugiya masu ɗorewa idan an binne ɗayan, da kuma ba da damar yin amfani da ma'auni daidai lokacin dawo da taya a cikin yashi mai zurfi ko laka mai nauyi.

controls offroad

Na farko, Ranger Raptor yana fasalta tsarin tuƙi mai ƙafa huɗu na cikakken lokaci tare da sabon yanayin canja wuri mai sauri biyu na lantarki, haɗe tare da daban-daban na gaba da baya, fasali mai mahimmanci ga masu sha'awar hanya. . Don taimakawa Ranger Raptor na gaba mai zuwa ya rike wani abu daga santsin hanyoyi zuwa laka da tarkace, da duk abin da ke tsakanin, akwai Drive Modes2 guda bakwai zaɓaɓɓu, gami da yanayin Baja mai karkata hanya, wanda ke saita tsarin lantarki na abin hawa na iya samun matsakaicin aiki. yayin tuki ƙasa mai saurin gaske.

Wannan yanayin tuƙi mai zaɓin yana daidaita abubuwa da yawa, daga injina da watsawa zuwa ji na ABS da daidaitawa, jan hankali da sarrafa kwanciyar hankali, kunna bawul ɗin shayewa, tutiya da martanin maƙura. Bugu da kari, ma'auni, bayanin abin hawa da jigogin launi na gunkin kayan aiki da allon taɓawa na tsakiya suna canzawa dangane da yanayin tuƙi da aka zaɓa.

Sabon tsara Ranger Raptor shima yana da Tsarin Trail Control, wanda yayi kama da sarrafa jirgin ruwa don kashe hanya. Direban kawai ya zaɓi tsayayyiyar gudun da ke ƙasa da kilomita 32 / h kuma masu sarrafa abin hawa za su iya yin sauri da sauri kuma direban zai mai da hankali kan tuƙi ta ƙasa mai wahala.

m da kuma na motsa jiki

A tsayin ƙarfin haɓakar Ranger Raptor zai zama sabon-sabon kamanni wanda ya gina kan ƙarfin hali da ƙarfin salon Ranger na gaba. Fad'ad'en tulu da fitilolin mota masu siffa C suna jaddada fad'in motar, yayin da haruffan FORD masu ƙarfi a kan gasa da ƙwanƙwasa tsaga na ƙara ƙara tsokar gani. Fitilar Matrix na LED tare da Fitilar Gudun Rana na LED suna ɗaukar fa'idodin hasken Ranger Raptor zuwa sabbin matakan, tare da fitilun kusurwa masu tsinkaya, manyan fitilun wuta, da daidaitawa ta atomatik don samar da babban ganuwa ga direbobin Ranger Raptor da sauran masu amfani da hanya.

Wuraren fenders sun rufe ƙafafun amp na naman sa mai inci 17 nannade cikin manyan tayoyin kashe hanya na musamman ga Raptor. Wuraren huɗa mai aiki, abubuwan da ke motsa iska da simintin gyare-gyare na aluminum da resistors duk suna ba da gudummawa ga bayyanar motar da aikinta. A baya, fitilun LED na LED suna ba da salo na musamman tare da ƙarshen gaba, haka kuma Precision Grey na baya yana fasalta matakan haɗin gwiwa da ƙugiya mai ɗagawa wanda ke ninka sama don guje wa lalata kusurwar tashi. .

A ciki, jigon zai jaddada aikin Ranger Raptor na kashe hanya da yanayin kuzari mai girma. Ciki yana da sababbin wuraren zama na wasanni masu faɗakarwa, duka gaba da baya, don ƙarin ta'aziyya da tallafi yayin babban kusurwa mai sauri. Lambobin lemun tsami na Code akan faifan kayan aiki, datsa da kujeru suna nunawa a cikin hasken yanayi na Ranger Raptor, wanda ya wanke ciki cikin hasken amber. Kyakkyawan kwamfutar tafi-da-gidanka mai zafi na fata tare da kullin yatsa, alamar tsakiya da simintin motsi na magnesium sun cika jin motsin motsi.

Mazaunan kuma suna amfana da sabuwar fasahar dijital; Babban gidan fasaha yana da gunkin kayan aikin dijital cikakke mai ƙafa 12,4 da panel touch panel mai kafada 12 wanda ke nuna haɗin haɗin SYNC 4A na gaba na Ford da tsarin kulawa4 yana ba da jituwa ta Apple Carplay mara waya da Android Auto ba tare da ƙarin farashi ba. Tsarin sauti na B&O mai magana 10 yana ba da sautin sauti zuwa kasada ta gaba.