Yadda za a ayyana jinginar gida na 2018?

Shin yana da wayo don amfani da helic don biyan jinginar gida?

Idan kun mallaki gida, tabbas kuna da haƙƙin cirewa don riba akan jinginar ku. Har ila yau, rage harajin ya shafi idan kun biya riba a kan rukunin gidaje, haɗin gwiwar, gidan hannu, jirgin ruwa, ko abin hawa na nishaɗi da ake amfani da shi azaman wurin zama.

Ribar jinginar da ake cirewa ita ce duk wata riba da kuka biya akan lamuni da aka kulla ta wani gida na farko ko na biyu wanda aka yi amfani da shi don siya, ginawa, ko inganta gidan ku sosai. A cikin shekarun haraji kafin 2018, iyakar adadin bashin da za a iya cire shi ne dala miliyan 1. Tun daga 2018, matsakaicin adadin bashi yana iyakance zuwa $ 750.000. Lamuni da suka wanzu tun daga ranar 14 ga Disamba, 2017 za su ci gaba da karɓar haraji iri ɗaya kamar a ƙarƙashin tsoffin ƙa'idodi. Bugu da ƙari, don shekarun haraji kafin 2018, ribar da aka biya har dala 100.000 na bashin gida kuma ba a cire su ba. Waɗannan lamuni sun haɗa da:

Ee, cirewar ku gabaɗaya yana iyakance idan duk jinginar gida da aka yi amfani da su don siye, ginawa, ko haɓaka gidanku na farko (da gida na biyu, idan an zartar) jimlar sama da dala miliyan 1 ($ 500,000 idan kuna amfani da matsayin aure daban) don shekarun haraji kafin 2018 Daga 2018, an rage wannan iyaka zuwa $750.000. Lamuni da suka wanzu tun daga ranar 14 ga Disamba, 2017 za su ci gaba da karɓar haraji iri ɗaya kamar a ƙarƙashin tsoffin ƙa'idodi.

Yi amfani da layin bashi na sirri don biyan jinginar gida

Rage sha'awar jinginar gida (HMID) yana ɗaya daga cikin mafi girman karɓuwar haraji a cikin Amurka. Masu gidaje, masu gida, masu gida masu zuwa, har ma da masu lissafin haraji sun cika kimarsa. A hakikanin gaskiya, tatsuniya sau da yawa ya fi gaskiya.

Dokar Cuts da Ayyuka (TCJA) ta wuce a cikin 2017 ta canza komai. An rage madaidaicin babban kuɗin jinginar gida na ribar da za a cirewa zuwa dala 750.000 (daga dala miliyan 1) don sabbin lamuni (ma'ana masu gida za su iya cire ribar da aka biya akan $750.000 na bashin jinginar gida). Amma kuma ya kusan ninka daidaitattun ragi ta hanyar kawar da keɓancewar mutum, yana mai da ba dole ba ne ga masu biyan haraji da yawa su ƙididdige su, tunda ba za su iya ɗaukar keɓancewar keɓaɓɓu ba da kuma cire abubuwan cirewa lokaci guda.

A cikin shekara ta farko bayan aiwatar da TCJA, ana sa ran wasu masu biyan haraji miliyan 135,2 za su ɗauki daidaitaccen cirewa. Idan aka kwatanta, ana sa ran miliyan 20,4 za su ƙididdige harajin su, kuma daga cikin waɗannan, miliyan 16,46 za su yi iƙirarin cire ribar jinginar gida.

Yadda ake biyan jinginar gida da sauri

Yawancin ko duk samfuran da aka nuna a nan sun fito ne daga abokan hulɗarmu waɗanda ke biya mana diyya. Wannan na iya rinjayar samfuran da muka rubuta game da su da kuma inda kuma yadda samfurin ya bayyana a shafi. Koyaya, wannan baya tasiri akan kimantawar mu. Ra'ayinmu namu ne.

Rage ribar jinginar gida shine cire haraji ga ribar jinginar da aka biya akan dala miliyan farko na bashin jinginar gida. Masu gida waɗanda suka sayi gidaje bayan 15 ga Disamba, 2017, za su iya cire riba a kan $750.000 na farko na jinginar gida. Da'awar ragi na ribar jinginar gida yana buƙatar ƙididdigewa akan dawo da harajin ku.

Rage ribar jinginar gida yana ba ku damar rage kuɗin shiga da ake biyan haraji ta adadin kuɗin da kuka biya a cikin ribar jinginar gida a cikin shekara. Don haka idan kuna da jinginar gida, kiyaye kyakkyawan rikodin: ribar da kuke biya akan lamunin jinginar ku na iya taimaka muku rage lissafin haraji.

Kamar yadda aka gani, gabaɗaya za ku iya cire ribar jinginar da kuka biya a lokacin shekara ta haraji akan dala miliyan farko na bashin jinginar ku akan babban gidanku ko na biyu. Idan kun sayi gidan bayan 15 ga Disamba, 2017, kuna iya cire ribar da kuka biya a cikin shekara akan $750.000 na farko na jinginar gida.

Dave ramsey: samunc don biyan jinginar gida

Kasuwar gidaje ta kasance tana haɓaka, kuma a sakamakon haka, yawancin masu saka hannun jari da masu gida suna cin gajiyar babban darajar gidajensu. Masu zuba jari sukan zo mini da matsalar wuce gona da iri a gidajensu.

Ƙwararrun masu saka hannun jari sun san adadin daidaiton da suke da shi a cikin kadarorinsu kuma suna sa ido sosai kan dawowar jarin da suka zuba, wato yawan dawowar kaso idan aka kwatanta da adadin da za a iya turawa, ko kuma abin da za su samu bayan an kashe su. Wannan ya bambanta da dawowar saka hannun jari, wanda shine adadin kuɗin da farkon babban jarin ke ɗauka daga biyan kuɗi.

Tare da hauhawar farashin gidaje, mutane suna neman haɓaka daidaiton da ke cikin gidansu. A cikin wannan halin, akwai zaɓuɓɓuka guda uku don sake rarraba ãdalci: sayar da kadarorin, sake kuɗaɗen kuɗi don tsabar kuɗi, ko fitar da layin ƙimar gida (HELOC). Yi la'akari da dabarun da aka sani da sake jefa jinginar gida ko ƙididdige ƙima a matsayin ɗaya daga cikin waɗannan zaɓuɓɓukan don biyan jinginar ku na yanzu.