Yadda za a gyara kurakuran aikin jinginar gida?

Ayyuka tare da bayanin doka ba daidai ba

Kuna buƙatar taimako don gyara kuskure a cikin rubutunku? Tuntuɓi lauyan gidaje a Goosmann Rose Colvard & Cramer, PA don tantance mafi kyawun matakin aiwatar da shari'ar ku. Za mu tabbatar da takaddun mallakar ku daidai ne kuma na zamani tare da sabbin ƙa'idodi.

A Arewacin Carolina, masu mallakar kadarorin gabaɗaya suna da zaɓuɓɓuka uku don gyara kurakurai a cikin ayyukan dukiya. Waɗannan sun haɗa da yin amfani da takardar shaidar gyara, wanda kuma aka sani da shaidar notary; sake yin rijistar ainihin aikin; ko amfani da sabon rubutun rubutun gyarawa. Zaɓin daidai tsakanin waɗannan zaɓuɓɓukan zai dogara da yawa akan girman kuskuren.

Ba kamar sauran zaɓuɓɓuka biyu ba, takardar shaidar gyara ba ta zama ainihin canji ga ainihin aikin ba. Madadin haka, takardar shaidar tana aiki azaman sanarwar jama'a game da kuskure a cikin takardar bayani. Wannan zaɓin ya fi dacewa ga ƙananan rubutun rubutu.

Sake yin rijistar ainihin aikin ya haɗa da yin gyare-gyare kai tsaye zuwa ainihin takaddar ko zuwa kwafin bokan. Domin waɗannan canje-canje su yi tasiri, dole ne takaddar da aka gyara ta cika duk buƙatun gida kuma ƙungiyoyin asali su sa hannu kuma a sake yin rajista.

tilbakemelding

Bankunan, ƙungiyoyin bashi, da sauran masu ba da lamuni na kuɗi suna yin lamuni mai kayyadadden rana. Idan jingina don biyan lamuni dukiya ce ta gaske, ana ɗaukar jinginar ta hanyar takardar amincewa da aka yiwa rajista tare da magatakardar ayyuka a gundumar da dukiyar take. Yawanci, aikin amana yana shirya da aiwatar da shi yadda ya kamata, kuma da zarar an rubuta shi, aikin amana ya zama jingina kan kadarorin da ke ba da tabbacin biyan bashin. Idan gazawar akan bashin ya faru, ana iya kulle kadarar.

Koyaya, kurakurai na iya faruwa lokacin tsarawa ko aiwatar da takaddun lamuni. Idan aikin amana ya ƙunshi kuskure, ana fuskantar barazanar tsaro. Abin da aka yi imani da amintaccen rance yana iya, a haƙiƙa, ba shi da tsaro saboda kuskuren aikin amana. Yawancin lalacewar aikin amana ana gano su lokacin da tsoho ya haifar da ɓata lokaci, kuma mai ba da bashi ya ɗauki lauya don yin aiki a matsayin amintaccen ƙetare. Ofishin amintaccen zai gudanar da binciken take akan kadarorin, kuma an gano kuskuren. Me zai faru to? Shin aikin amana yana aiki? Shin mai ba da lamuni yana da arya da suke tsammani suna da shi? Sau da yawa, amsar ita ce "a'a". Abin farin ciki, ana iya gyara yawancin kwari.

Adireshin kuskure a rubuce

Mahimmanci, masu ba da lamuni ya kamata su ninka- da sau uku-duba komai kafin ƙaddamar da shigar da jinginar gida na yau da kullun. Abin takaici, kurakurai suna faruwa, kuma kuskure akan rikodin jinginar ku na iya kawo cikas ga canja wurin mallaka, shari'ar fatarar kuɗi, da tsarin sake kuɗi.

Duk lokacin da wani ya shigar da sabon bayani a cikin tsarin, kuskure na iya faruwa. Mai gida na iya cika takarda da kuskure ko kuskuren suna. Mai yiwuwa mai ba da rance ba zai gane kuskure ba ko kuma ya yi kuskure da kansa. Ofishin magatakarda da ke da alhakin shigar da takaddun shaida da bayanan jinginar gida galibi yana da alhakin ƙananan kurakurai waɗanda ke haifar da matsala daga baya.

Irin wannan fayil ɗin rikodin yana bawa masu mallakar damar sake tabbatar da bayanin a cikin takaddar da ta gabata, yayin da ake gyara duk wani kurakurai da aka yi a baya. Ya danganta da jihar, masu gida na iya yin wani tsari daban-daban don ƙirƙira da sake tsara takaddun da aka kashe.

A wasu jihohi, kotuna za su ba wa masu gidaje damar shigar da takardar shaidar gyara ko takardar shaidar notary don kurakuran malamai da sauran ƙananan kurakurai. Irin wannan gyare-gyare ya bambanta sosai da cikakken gyara, kuma wasu masu gida na iya samun tsarin shigar da takardar shaida ya fi sauƙi fiye da ƙarfafa mai ba da bashi da lauya don sake buɗewa da gyara ainihin aikin.

Form Rubutun Gyara

Ta hanyar ƙirƙirar takardar gyara, mutum zai iya gyara kurakurai daban-daban, kamar kuskuren rubutu, buga rubutu, kurakurai a cikin bayanin kadarorin, da sauransu. Hakanan za'a iya ƙirƙira ƙarin rubutu, don yin ƙari ko ragi a cikin ainihin rubutun.

Kuma abin da ya fi mahimmanci, sub-registrar zai karɓi aikace-aikacen ku don rajistar takardar gyara kawai, idan ya tabbata cewa kuskuren da ke cikin takaddun asali ba a sani ba ne. Duk bangarorin da ke cikin kwangilar dole ne su yarda da canje-canjen da aka tsara kuma su bayyana a ofishin mai rejista don rajistar takardar.

Dole ne a biya kuɗaɗen ƙima na Rs 100 don takardar gyara don yin rajista a ofishin mai rejista. Koyaya, wannan gaskiya ne kawai a yanayin ƙaramin rubutu ko canje-canjen rubutun a cikin takaddun asali. Idan ana buƙatar yin canje-canje masu mahimmanci ga takaddun, ofishin na iya buƙatar ƙarin harajin hatimi, sanin ma'amala a matsayin sabon abu.

Dokar ba ta ce komai ba game da lokacin da dole ne a gyara kuskure ko kuskure a kowace takarda. Lokacin da duk wani ɓangaren da ke cikin ma'amala ya fahimci cewa akwai bayanan da ba daidai ba ko kurakurai na rubutu a cikin takaddar mallakar, dole ne su gabatar da shi ga sauran ɓangarorin da ke cikin ciniki kuma a gyara kuskuren, ta hanyar ƙirƙirar takaddar gyarawa. .