Shin inshorar rashin aikin yi ya wajaba don jinginar gida?

Zan iya siyan gida tare da rashin aikin yi?

Wata hanyar kuma na iya zama farkon neman lamunin PPP, yi amfani da fa'idodin biyan albashi na makonni 8 da suka dace don biyan kanku, sannan nemi fa'idodin rashin aikin yi bayan kuɗin PPP sun ƙare. Amma kuma, babu wata hukumar gwamnati da ta bayar da wata jagora game da wannan matakin. LCA za ta ci gaba da sabunta wannan FAQ yayin da yanayin ke ci gaba da haɓakawa.

Kafin a kafa dokar CARES ta tarayya, wani ma'aikacin W-2 a Illinois yana da damar samun fa'idodi na makonni 26 bayan sun rasa aikinsu. Dokar CARES ta tsawaita lokacin da ma'aikacin da ya cancanci fa'ida zai iya samun su daga makonni 26 zuwa 39. Har ila yau, ta ba da ƙarin dala 600 a cikin fa'idodin mako-mako ga waɗanda ke karɓar fa'idodin rashin aikin yi na yau da kullun, tare da samar da ƙarin fa'idodin rashin aikin yi na makonni 13 ga waɗanda a baya suka ci gajiyar fa'idodin rashin aikin yi.

Sashin taimakon rashin aikin yi na annoba na dokar CARES ya fahimci halin da ma’aikatan da aka sallama ba su da aikin yi, kuma suna ba da wasu fa’idodi ta hanyar tsarin biyan diyya na rashin aikin yi.

Masu Bayar da Inshorar Rashin Aikin Yi

Idan a halin yanzu kuna da lamuni na al'ada - wanda Fannie Mae ko Freddie Mac ke tallafawa - kuma ba ku da aikin yi, wataƙila za ku buƙaci tabbacin sabon aikinku da samun kuɗin shiga nan gaba kafin ku iya sake dawo da lamunin ku.

Koyaya, har yanzu dole ne ku cika ka'idodin tarihin shekaru biyu. Idan ma'aikaci na wucin gadi zai iya rubuta cewa sun ci gaba da karɓar biyan kuɗi na rashin aikin yi na akalla shekaru biyu, ana iya yin la'akari da wannan lokacin neman jinginar gida.

Yayin da za a iya ƙididdige yawan kuɗin shiga na rashin aikin yi a cikin shekaru biyu da suka gabata da kuma shekara zuwa yau, mai ba da bashi dole ne ya tabbatar da samun kudin shiga daga aiki na yanzu a cikin filin guda. Wannan yana nufin dole ne a ɗauke ku aiki a lokacin da kuka nema.

Don yin aiki, biyan kuɗin nakasar ku na wata-wata-ko daga tsarin inshorar rashin lafiyar ku na dogon lokaci ko daga Tsaron Jama'a-dole ne a tsara su don ci gaba da ƙarin aƙalla shekaru uku.

Har yanzu, kuna buƙatar nuna cewa an tsara biyan kuɗi na wata-wata don ci gaba da ƙarin shekaru uku. Hakanan kuna iya buƙatar nuna cewa kuna karɓar kuɗi akai-akai tsawon shekaru biyu da suka gabata.

Farashin inshorar rashin aikin yi na jinginar gida

An bayyana takaddun da ake buƙata don kowane tushen samun kudin shiga a ƙasa. Takaddun dole ne su goyi bayan tarihin karɓa, idan an zartar, da adadin, mita, da tsawon lokacin karɓa. Bugu da kari, dole ne a samu tabbacin samun kudin shiga na yanzu daidai da manufofin shekarun da aka yarda da takardun kiredit, sai dai in an kebe musamman a kasa. Dubi B1-1-03, Shekarun Halatta na Takardun Kiredit da Komawar Harajin Tarayya, don ƙarin bayani.

Lura: Duk wani kudin shiga da mai karbar bashi ya samu ta hanyar kudin kama-da-wane, irin su cryptocurrencies, bai cancanci amfani da shi don cancantar lamuni ba. Ga waɗancan nau'ikan kuɗin shiga waɗanda ke buƙatar isassun ragowar kadarorin don kafa ci gaba, waɗannan kadarorin ba za su iya kasancewa cikin sifar kuɗi na zahiri ba.

Bincika tarihin biyan kuɗi don tantance cancantar samun tsayayye masu cancantar samun kudin shiga. Don a yi la'akari da samun kwanciyar hankali, cikakken, na yau da kullun da biyan kuɗi dole ne an karɓi su na tsawon watanni shida ko fiye. Kudin shiga da aka samu kasa da watanni shida ana ganin ba shi da kwanciyar hankali kuma ba za a iya amfani da shi don cancantar mai karɓar jinginar gida ba. Har ila yau, idan an yi cikakken biyan kuɗi ko ɓangarori ba daidai ba ko kaɗan, ba za a karɓi kuɗin shiga don cancantar mai aro ba.

Yadda ake samun lamunin jinginar gida ba tare da shekaru 2 na aiki ba 2020

Ga mutanen da suke da aikin kansu ko na zamani, ko kuma waɗanda ke fuskantar tazarar aiki, neman jinginar gida na iya zama ƙwarewa ta musamman. Masu ba da lamuni na jinginar gida kamar sauƙin tabbatar da aikin yi da ƴan shekaru W-2s lokacin yin la'akari da aikace-aikacen lamuni na gida, saboda suna ɗaukar su ƙasa da haɗari fiye da sauran nau'ikan aikin yi.

Amma a matsayinka na mai ba da bashi, ba ka so a hukunta ka saboda rashin aikin yi lokacin da kake da tabbacin ikonka na iya biyan lamunin gida, ko kuma idan kana son sake dawo da jinginar gida don rage biyan lamuni na wata-wata. Ƙananan biyan lamuni na iya zama taimako musamman idan kun rasa aikinku kwanan nan kuma kuna damuwa game da kasafin kuɗin ku na wata-wata.

Siyan ko sake biyan kuɗin jinginar ku yayin da ba ku da aikin yi ba zai yiwu ba, amma zai ɗauki ɗan ƙaramin ƙoƙari da ƙirƙira don saduwa da daidaitattun buƙatun sake kuɗaɗen kuɗi. Abin takaici, masu ba da bashi yawanci ba sa karɓar kudin shiga na rashin aikin yi a matsayin tabbacin samun kuɗin shiga don lamunin ku. Akwai keɓance ga ma'aikatan lokaci ko ma'aikata waɗanda ke cikin ƙungiyar. Anan akwai wasu dabarun da zaku yi amfani da su don taimaka muku samun ko sake biyan lamunin ku ba tare da aiki ba.