Hukumar TSJ ta soke izinin shiga gida don korar wata tsohuwa da ba ta da arziƙi · Labarun Shari'a

Kotun koli ta Extremadura (TSJ) ta soke izinin shiga gida don aiwatar da korar macen octogenari mai ƙarancin albarkatu, saboda rashin ɗaukar duk matakan da suka dace don kare muradun wani mutum mai rauni musamman. Alkalan sun yi bayanin cewa ba a yin la’akari da daidaiton korar ba, amma shigar da korar ba tare da aiwatar da shari’ar daidai ba.

damuwa

Ko da yake dukanmu muna da rauni sosai, a wannan yanayin, mutum ne da ya tsufa sosai, yana da ƴan albarkatu, wanda ke zaune shi kaɗai kuma wanda ya samar da yanayi a cikin gida shekaru da yawa da za a yi watsi da shi tare da duk abin da wannan ya ƙunshi.

Lauyan jihar ya bayar da hujjar cewa tun bayan hukuncin da ya tabbatar da korar, a watan Yulin 2020, ya yiwu a nemi hanyar zaman lafiya, kodayake, Kotun ta tuna, cewa yanayi na musamman na tsarewa da kariyar da aka samu daga COVID ya iyakance hanyoyin fita da kasancewar dangantaka a cikin yanayin sirri, don haka neman wani gida yana da rikitarwa.

daidaito

Ta wannan ma'ana, TSJ ta yanke hukunci ta hanyar amfani da koyaswar Kotun Koli cewa, a cikin hukuncinta na Nuwamba 23, 2020, rec. 4507/2019, ya tabbatar da cewa rashin samar da matakan kariya ga mutanen da ke cikin yanayi na rashin ƙarfi na musamman yana ƙayyade alamar ƙin yarda da buƙatar shiga gida.

A cikin wannan hukunci, Kotun Koli ta bayyana cewa alkali ba zai iya ba, a ƙarƙashin ginshiƙan biyan buƙatu na ma'auni masu fa'ida, ya gurgunta tilastawa kuma a fili korar doka, amma, ya nuna, ya zama tilas ya kimanta yanayin gasa a cikin kowane hali.musamman, musamman kuma, kasancewar a cikin gidan da za a fitar da mutane a cikin yanayi na rashin ƙarfi na musamman, ciki har da yara ƙanana, amma kuma wasu mutanen da ke buƙatar kariya saboda dalilai daban-daban.

Don haka ne babbar kotun ta fayyace cewa musamman ma masu rauni suna zama a gidan da za a kore su, ba ya zama cikakkar cikas wajen ba da izinin shiga gidan don aiwatar da korar ta tilas, amma tana buƙatar tabbatar da cewa Hukumar ta yi amfani da shi. an yi hasashen ɗaukar isassun matakan rigakafin da korar ke haifar da mafi ƙarancin tasiri ga mazaunan da ke cikin wani yanayi na rauni na musamman.

Kariyar kuɗin da aka ba ku

Canja wurin wannan koyaswar zuwa tunanin da TSJ ya yanke, an ba da shawarar cewa odar da ke ba da izinin shigarwa dole ne ya nuna cewa dole ne a shigar da shigarwar a cikin sa'o'i na rana, a cikin mafi ƙanƙanta lokacin da zai yiwu don biyan abin da aka amince da shi a cikin Ƙirar da aka yi niyya. a kashe shi kuma a aiwatar da shi ta hanya mafi ƙarancin lahani ga mazauna gidan. Bugu da kari, dole ne Hukumar ta sanar da Kotun Gudanar da Ciki a ranar shigarwa kuma ta ba da rahoton sakamakonta, kuma a lokacin ƙaddamarwa dole ne ta sami sabis na zamantakewa na birni da / ko yanki don ɗaukar matakan da suka dace don ba da garantin. hakkin wadanda ke zaune a gidan da za a bar su.

Bugu da kari, Kotun ta fayyace cewa hukuncin bai bayyana cewa Hukumar ba za ta iya gabatar da sabon aikace-aikacen shiga wanda ya dace da koyarwar Kotun Koli da kuma ba da tabbacin hakkoki da muradun mutum mai rauni.