AEPD tana buga jerin abubuwan dubawa don taimakawa waɗanda ke da alhakin aiwatar da kimanta tasirin Labaran Shari'a

Hukumar Kare Bayanai ta Spain (AEPD) ta buga jerin abubuwan bincike don taimakawa masu sarrafa bayanai da sauri ganowa da sanin ko tsari da takaddun da ake bi don aiwatar da Kariyar Bayanan Tasirin Bayanai (EIPD) sun ƙunshi abubuwan da suka dace.

AEPD tana da jagorar 'Gudanar da Haɗari da kimanta tasiri a cikin sarrafa bayanan sirri', wanda ke sauƙaƙe gudanar da haɗari na wajibi a cikin tsarin gudanarwa na ƙungiyoyi da, inda ya dace, EIPD. Wannan jeri na ƙarin cak shine wannan jagorar kuma yana ba da izini, da zarar an gano Tasirin Tasirin kuma an rubuta shi, don aiwatar da bincike na ƙarshe don tabbatar da cewa kun karɓi duk abubuwan da suka yi rajista a daidaitattun kariyar bayanai.

Babban Dokar Kariyar Bayanai ta kafa cewa ƙungiyoyin da ke aiwatar da bayanan sirri dole ne su gudanar da haɗarin haɗari don kafa matakan tabbatar da haƙƙoƙi da yancin ɗan adam. Hakazalika, a cikin waɗancan lokuta waɗanda jiyya ke nuna babban haɗari ga kariyar bayanai, Dokar ta tanadi cewa waɗannan ƙungiyoyin dole ne su aiwatar da Tasirin Tasirin Kariya don rage haɗarin. Idan bayan aiwatar da EIPD, kuma bayan mazaunin ya ɗauki matakan, haɗarin ya kasance mai girma, wanda ke kula da shi dole ne ya fara tuntuɓar hukuma kafin aiwatar da wannan sarrafa bayanan sirri.

Manufar wannan sabuwar hanyar ta AEPD ita ce ta taimaka wa mutanen da ke da alhakin kiyaye wajibcin ci gaba da rubuta takardun EIPD don haka idan an yi wannan tuntuɓar tun da farko tare da Hukumar, zai fi sauƙi. tabbatar da cewa an cika shi tare da buƙatun gabatar da shi, musamman ƙayyadaddun umarnin 1/2021, wanda aka kafa ƙa'idodin game da aikin ba da shawara na Hukumar.

A wannan yanayin, idan waɗanda ke da alhakin shirin magani don aiwatar da tuntuɓar farko, Umarnin 1/2021 ya nuna cewa dole ne su yi la'akari da abin da AEPD ya nuna a cikin jagororinsa da shawarwarinsa. Don haka, dole ne ma'aikacin da ke da alhakin gabatar da wannan cikakken jerin abubuwan dubawa ga Hukumar, don haɗa mafi ƙarancin abun ciki da ake buƙata da kuma samar da ƙarin daidaito da daidaiton tambaya.

Tsarin bibiyar lissafin yana buƙatar ɗaukaka darajar ginshiƙin 'chek' (filin zaɓi wanda aka yiwa alama ta tsohuwa azaman 'a'a'), ƙara abubuwan lura ko ƙarshe waɗanda suka dace kuma waɗanda ke nufin, da/ko turawa zuwa EIPD. takardun shaida.

Wannan jerin abubuwan dubawa kayan aiki ne da aka yi niyya don taimakawa waɗanda ke da alhakin gudanar da bincike na ƙarshe wanda dole ne a haɗa shi cikin SIFT kamar yadda aka ƙirƙira da kuma rubuta shi. Don haka, ba tare da la’akari da wannan albarkatu daga Hukumar ba, dole ne mai kula da bayanan ya bi ka’idar aiki mai himma da Dokar ta gindaya, wanda ke nufin aiwatar da gudanar da haɗari da aiwatar da EIPD lokacin da sarrafa shi ya ƙunshi babban haɗari ga haƙƙoƙi da ’yancin ɗan adam. .