AEPD ta sanya Google LLC takunkumi don canja wurin bayanai zuwa wasu kamfanoni ba tare da hakki ba da kuma hana haƙƙin goge Labaran Shari'a.

Hukumar Kare bayanai ta Spain (AEPD) ta ba da sanarwar ƙudurin tsarin da aka qaddamar akan kamfanin Google LLC wanda a ciki ya bayyana wanzuwar manyan laifuffukan da suka saba wa ka'idojin kariya da bayanai tare da zartar da hukunci na Yuro miliyan 10 kan kamfanin. canja wurin bayanai. ga wasu kamfanoni ba tare da haƙƙin yin hakan ba kuma suna hana haƙƙin sharewa na ƴan ƙasa (lalata 6 da 17 na Babban Kariyar Kariyar Bayanai).

Google LLC ne ke da alhakin nazari da jiyya da aka gudanar a Amurka. Dangane da batun sadarwar bayanai ga wasu kamfanoni, Hukumar ta tabbatar da cewa Google LLC ya aika wa Proyecto Lumen bayanai kan buƙatun da 'yan ƙasa suka yi, gami da tantance su, adireshin imel, dalilan da ake zargi da URL ɗin da aka nema. Manufar wannan aiki ita ce tattarawa da kuma samar da buƙatun cire abun ciki, wanda Hukumar ta yi la'akari da cewa, duk bayanan da ke cikin buƙatar ɗan ƙasa ana aika su ne ta yadda za su haɗa da bayanan da jama'a za su iya shiga a cikin wani ma'adanin bayanai kuma don su. za a bayyana ta hanyar yanar gizo, "yana nufin a aikace don kawo cikas ga manufar aiwatar da haƙƙin dannewa".

Ƙudurin ya gane cewa wannan hanyar sadarwa na bayanai ta Google LLC zuwa Lumen Project an sanya shi a kan mai amfani da ya yi niyyar yin amfani da wannan fom, ba tare da zaɓar shi ba, don haka, idan akwai ingantaccen yarda don haɓaka wannan sadarwar. in kafe Ƙaddamar da wannan yanayin a cikin aikin haƙƙin da aka amince da shi ga masu sha'awar ba a rufe shi da Dokar Kariya ta Gabaɗaya kamar yadda ta haifar da "ƙarin kula da bayanan da aka dogara da buƙatun sharewa lokacin da aka aika su ga wani ɓangare na uku. ". Hakazalika, a cikin manufofin keɓantawa na Google LLC, ba a ambaci wannan sarrafa bayanan sirri na masu amfani ba, kuma ba a bayyana a cikin dalilan sadarwa zuwa Lumen Project ba.

Har ila yau, AEPD ya ƙunshi a cikin ƙudurin da ta gabatar da cewa, ta gabatar da buƙatar cire abubuwan da ke ciki tare da bin haƙƙin, wato, da zarar an amince da share bayanan sirri, "babu wani ƙarin magani guda ɗaya, kamar yadda sadarwar Google ta kasance. LLC yana yin aikin Lumen.

Dangane da yadda ake gudanar da ‘yancin ‘yan kasa kuwa, AEPD ta yi karin bayani a cikin kudurin ta cewa, “Yana da wuya a iya tantance ko an tsara bukatar ne ta hanyar kiran ka’idojin kare bayanan sirri, kawai saboda ba a ambaci wannan ka’ida a kowace irin tsari ba, ba tare da la’akari da dalili ba. cewa mai sha'awar ya zaɓi daga cikin zaɓuɓɓukan da aka tsara, sai dai a cikin hanyar da ake kira 'Jarewa ƙarƙashin dokar sirri na EU', wanda kawai ke akwai wanda ya ƙunshi bayyananniyar magana game da wannan ƙa'ida".

Tsarin da Google LLC ya ƙera, wanda ke haifar da sha'awa ta shafuka da yawa don koyon yadda ake cika buƙatarku, yana buƙatar a baya sanya alamar zaɓin da yake bayarwa, "zaku iya haifar da wannan mafi kyawun ta hanyar sanya zaɓin da ya dace da dalilan da kuke ganin ya dace. sanannen sha'awa, amma wannan ya raba ku da ainihin niyyar ku, wanda ƙila a haɗa shi da amincin bayanan keɓaɓɓen ku, ba tare da sanin cewa waɗannan zaɓuɓɓukan suna sanya ku cikin wani tsari na daban ba saboda Google LLC ya so haka ko kuma buƙatar ku za ta kasance. an warware shi bisa ga manufofin cikin gida da wannan ƙungiya ta kafa”. Ƙaddamar da Hukumar ta fahimci cewa wannan tsarin ya yi daidai da "kuma bisa ga shawarar Google LLC yanke shawarar da za a yi amfani da ita da kuma lokacin da ba RGPD ba, kuma wannan yana nufin yarda da cewa wannan mahaɗin zai iya guje wa aikace-aikacen ka'idodin kariyar bayanan sirri da, ƙari. musamman don wannan harka, yarda da cewa haƙƙin murƙushe bayanan sirri yana da sharadi ta tsarin kawar da abun ciki wanda mai alhakin ya tsara”.

Baya ga takunkumin tattalin arziki da aka sanya a cikin kudurin, Hukumar ta kuma bukaci Google LLC da ya dace da ka'idojin kare bayanan sirri na sadarwa da bayanai zuwa aikin Lumen, da kuma hanyoyin motsa jiki da kuma kula da hakkin danniya, a cikin dangane da buƙatun cire abun ciki daga samfuransu da ayyukansu, da kuma bayanan da suke bayarwa ga masu amfani da su. Hakazalika, Google LLC dole ne ya kawar da duk bayanan sirri wanda ya kasance batun buƙatun haƙƙin hanawa da aka sanar da aikin Lumen, kuma yana da haƙƙin da kuma na ƙarshe don murkushewa da dakatar da amfani da bayanan sirri wanda shi ya saki