Shin ina da izini a wurin aiki don sanya hannu kan jinginar gida?

Zan iya samun jinginar gida idan na fara sabon aiki?

Idan kuna da mummunan kiredit amma kuna son samun jinginar gida, ƙara mai sanya hannu a cikin lamunin ku wanda ba mai zama ba zai iya taimaka muku samun kuɗi. Duk da haka, ba za a yanke shawarar ba da lamuni ko ƙara ɗaya a cikin jinginar ku ba tare da sanin duk gaskiyar ba.

A yau za mu dubi abin da ake nufi da zama mai sa hannun hannu-ko wanda ba mai zama ba- kan lamunin lamuni. A cikin wannan labarin, za mu nuna muku abin da ake nufi da zama abokin tarayya da kuma lokacin da yake da amfani. Za mu kuma gabatar muku da rashin amfanin zama abokin tarayya wanda ba a ciki da kuma wasu zaɓuɓɓukan ku a matsayin mai aro.

Abokin ciniki shine wanda ya yarda ya ɗauki nauyin kuɗi don lamunin mai karɓar na farko idan mai karɓar bashi na farko ba zai iya biyan kuɗi ba, kuma yawanci ɗan uwa ne, aboki, mata, ko iyaye.

Me yasa za a iya lamuni da lamuni? Mutane suna yin haɗin gwiwa akan lamuni don taimaka wa ƴan uwa ko abokai waɗanda suke son aro ko sake kuɗaɗe tare da mummunan kiredit. Idan aikace-aikacen jinginar ku ba ta da ƙarfi, samun aboki ko ɗan'uwa don haɗa hannu kan lamuni yana sa ku zama ɗan takara mafi ban sha'awa.

Rasa aikin ku bayan amincewar jinginar gida

Yawancin tayi da katunan kuɗi da ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon sun fito daga masu talla waɗanda wannan gidan yanar gizon ke karɓar diyya don bayyana anan. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon (ciki har da, misali, tsarin da suka bayyana). Waɗannan tayin ba sa wakiltar duk samuwan katin kiredit da zaɓuɓɓukan asusu. *APY (Haɓaka Kashi na Shekara-shekara). Ana ba da jeri na kiredit a matsayin jagorori kawai kuma ba a da garantin amincewa.

Tsarin yarda kafin amincewa ya ƙunshi samar da mai ba da lamuni tare da dawo da harajin ku na shekaru biyu da suka gabata, kuɗaɗen biyan kuɗi, W-2s, bayanan banki, da mai ba da bashi kuma zai duba tarihin kuɗin ku.

Koyaya, mai ba da bashi zai buƙaci bayani game da mai bayarwa. Wannan ya haɗa da dangantakarsu da ku, adadin gudummawar, kuma mai ba da gudummawa dole ne ya gabatar da wasiƙar cewa ba sa tsammanin za a biya su.

Koyaya, kafin ku tafi wannan hanyar, ku tabbata ku duka kun fahimci haɗarin da ke tattare da haɗa hannu kan lamuni. Sunan wannan mutumin zai bayyana a kan lamunin jinginar gida, don haka suna da alhakin biyan kuɗin jinginar.

Kora a lokacin aikin jinginar gida

Masu ba da rancen jinginar gida galibi suna tabbatar da aikin ku ta hanyar tuntuɓar mai aikin ku kai tsaye da kuma yin bitar takardun samun kuɗin shiga kwanan nan. Dole ne mai karɓar bashi ya sanya hannu kan fom da ke ba wa kamfani izini don sakin aikin yi da bayanin samun kuɗin shiga ga mai yuwuwar mai ba da lamuni. A lokacin, mai ba da lamuni yawanci yakan kira ma'aikaci don samun bayanan da suka dace.

Gabaɗaya, masu ba da lamuni suna tabbatar da bayanan da masu ba da bashi suka bayar akan Aikace-aikacen Lamuni na Mazauna Uniform. Koyaya, za su iya zaɓar tabbatar da bayanan ta fax, imel ko haɗin hanyoyin uku.

Masu ba da lamuni suna amfani da wannan bayanin don ƙididdige sigogi daban-daban don tantance yadda yuwuwar mai karɓar bashi zai iya biyan lamuni. Canji a matsayin aikin yi na iya yin tasiri mai mahimmanci akan aikace-aikacen mai aro.

Masu ba da bashi kuma suna sha'awar tabbatar da matsayin aiki, albashi, da tarihin aiki. Ko da yake masu ba da lamuni yawanci suna tabbatar da matsayin mai karɓar bashi a halin yanzu, ƙila su so su tabbatar da cikakkun bayanan aikin da suka gabata. Wannan al'ada ta zama ruwan dare ga masu karbar bashi waɗanda suka kasance tare da kamfaninsu na yanzu kasa da shekaru biyu.

Me zai faru idan kun rasa aikinku yayin ajiya

Koyaya, masu ba da lamuni suna da alhakin tabbatar da cewa zaku iya biyan kuɗin lamunin ku ba tare da wahalar kuɗi mai yawa ba. Wannan yana nufin suna iya tambayar ko kuna tsammanin kowane canje-canje a cikin yanayin ku nan gaba kaɗan.

Kuma farashin da ke da alaƙa da sabon jariri - ba tare da ambaton farashin kulawa da yara ba - zai ƙara wa kuɗin ku, ma. Ƙarfin ku na biyan jinginar gida yana yiwuwa ya yi tasiri.

Lokacin da kake neman jinginar gida, masu ba da bashi suna duban kuɗin shiga daga aikin shekaru biyu na ƙarshe. Suna neman samun kudin shiga akai-akai da yuwuwar zai ci gaba. Izinin haihuwa na iya shafar yiwuwar hakan.

Idan ma'aikaci ya kasance yana aiki a cikin kamfani ɗaya na akalla watanni 12 tare da mafi ƙarancin sa'o'i 24 na mako-mako, dole ne ma'aikaci ya bi ka'idodin doka, musamman game da maido da ma'aikacin zuwa aikin bayan. hutun haihuwa.