Me yasa har yanzu fitar da gida ke biyan jinginar gida?

Makomar kasuwar gidaje (2021)

Tun daga Maris 2020, Cibiyar Gidaje ta Connecticut Fair Housing Center ta aika sabuntawa kowace rana (sannan mako-mako, sannan kowane wata) ga shugabannin Connecticut da abokan haɗin gwiwa kan batutuwan da suka shafi abokan cinikinmu. Mun haɗa albarkatun kan yadda za a magance waɗannan batutuwa. Kodayake wasu illolin cutar sun ɓace, bukatun abokan cinikinmu ba su yi ba. Kamar yadda kuke gani a kasa, har yanzu masu haya suna cikin hadarin rasa gidajensu, duk da cewa taimakon da suke samu ya kafe. Da fatan za a taimaki Cibiyar da ƙawayenta suna ba da shawarar sauye-sauye waɗanda ke taimaka wa masu haya marasa ƙarfi su zauna a gidajensu.

– Hukumar Kula da Hayar Hayar Majalisun gari ne na sa kai waɗanda ke da ikon (1) dakatar da ƙarin hayar haya da rage shi zuwa daidaito mai kyau, (2) matakin haɓaka hayar, ko (3) jinkirta ƙarin hayan haya har sai An gyara ƙetare dokokin gidaje.

– Dokar Hukumar Hayar Haɓaka ta wanzu sama da shekaru 50. Kimanin garuruwa da biranen Connecticut dozin biyu suna da kwamitocin haya na gaskiya, waɗanda ke buƙatar mafi ƙarancin sama, amma biranen kamar Waterbury, Middletown, New London, Meriden da Norwich har yanzu ba su yi ba.

Ya kamata a biya haya ko a'a? Gwamnati, kwayar cutar da ke sanya masu haya

'Yan majalisar dokoki da sauran masu sharhi ba sa tsammanin Gwamna Cuomo zai goyi bayan wannan shawara na majalisa, saboda bai goyi bayan shawarwarin majalisa irin wannan da ke kiran soke biyan haya a New York ba. Wannan dokar da aka gabatar alama ce ta sauran dokokin da aka gabatar a wasu hukunce-hukuncen, kuma da alama za mu ci gaba da ganin shawarwari iri ɗaya yayin balaguron bala'in. Mu yi fatan zababbun jami’anmu za su yi la’akari da irin tasirin da shawarwarin za su yi ga kowane bangare, ciki har da masu gidaje, masu ba da lamuni, da jam’iyyu ban da masu haya. Kamar yadda masu sharhi da yawa suka yi jayayya, zai fi kyau a ba da tallafin kai tsaye ga masu haya ta hanyar karya haraji, fa'idodin rashin aikin yi, ko biyan kuɗi kai tsaye, maimakon a nemi masana'antar gidaje ta ɗauki wannan nauyi ba daidai ba.

kara girma kuma! rancen haƙuri + hanawa

WASHINGTON - Hukumar Kula da Gidaje ta Tarayya (FHA) ta sanar a ranar 30 ga Yuli, 2021 ta tsawaita dakatar da korar masu karbar bashi da mazauna su har zuwa ranar 30 ga Satumba, 2021, tare da lura da karewar wa'adin korar. Wannan karin wa'adin wani bangare ne na sanarwar da Shugaba Biden ya bayar a ranar 31 ga watan Yuli cewa hukumomin tarayya za su yi amfani da ikonsu wajen tsawaita wa'adin korar su har zuwa karshen watan Satumba, tare da samar da ci gaba da ba da kariya ga gidajen da ke zaune a kadarorin iyali guda da gwamnatin tarayya ta sanya wa inshora. Tsawaita dakatarwar korar FHA zai hana matsugunin masu karbar bashi da aka kulle da sauran mazaunan da ke buƙatar ƙarin lokaci don samun damar zaɓuɓɓukan gidaje masu dacewa bayan an kulle su.

"Dole ne mu ci gaba da yin duk abin da za mu iya don tabbatar da cewa masu karbar bashi da annobar ta shafa suna da lokaci da albarkatu don tabbatar da aminci da kwanciyar hankali, ko dai a cikin gidajensu na yanzu ko kuma ta hanyar samun wasu zabin gidaje," in ji Babban Mataimakin Sakataren Gidajen Lopa P. Kolluri. "Ba ma son ganin wani mutum ko dangi sun rasa matsugunansu ba dole ba yayin da suke kokarin murmurewa daga cutar."

Yadda rikicin korar zai iya zama rikicin kuɗi

Baya ga gaggarumin illolin kiwon lafiyar jama'a na cutar amai da gudawa ta coronavirus, tabarbarewar tattalin arziki ya bar mutane da yawa a duk faɗin Amurka ba zato ba tsammani suna fuskantar babban ko asarar kuɗin shiga. Wannan ya haifar da matsanancin rashin tsaro na gidaje ga masu haya da masu gida, waɗanda da yawa daga cikinsu sun damu da ikon su na ci gaba da biyan kuɗin haya ko jinginar gida. Dangane da mayar da martani, gwamnatin tarayya ta kafa dokar ba da agaji ta Amurka, Taimakawa, da Tsaron Tattalin Arziki (CARES), wadda ta bai wa mutane da yawa taimakon kuɗi kai tsaye, tare da ƙara samun fa'idodin rashin aikin yi. Dokar CARES da magajin ta, Dokar Haɓaka Haɓaka na 2021 (CAA), tare da tsare-tsare da manufofi daban-daban na jihohi da ƙananan hukumomi, kuma sun ƙunshi kariya ga masu haya da masu gida ta hanyar hana fitar da yawa da kuma buƙatar taimako. bukatun.

A ranar 1 ga Satumba, 2020, Cibiyar Kula da Cututtuka (CDC) ta ba da oda da ke kafa dokar hana fita a duk faɗin ƙasar ga masu haya da suka cancanta. Mutanen da ke samun $99.000 ko ƙasa da haka ko ma'aurata suna samun $198.000 ko ƙasa da haka sun cancanta. Masu haya kuma sun cancanci yin wannan ma'auni idan sun sami rajistan haɓakawa na 2020. Odar CDC ta kuma shafi fitar da jama'a a gidajen jama'a. Sai dai kuma umarnin bai sauke wa mai haya hakkin biyan hayar bayan wa'adin ya kare ba, gami da hayar da ya kamata a lokacin dakatarwar. Wannan odar ya ƙare a ranar 26 ga Agusta, 2021.