Shin inshorar rayuwa ya zama tilas lokacin sanya hannu kan jinginar gida?

Nawa ne kudin inshorar rayuwa na jinginar gidaje a kowane wata?

Gidanku kuma shine ginshiƙi na makomar kuɗin dangin ku, saboda babban kadara ce da wataƙila za a yaba da ƙima. Amma ko da mafi kyawun tsare-tsare ba su da aminci, wanda shine dalilin da ya sa masu gida ke buƙatar hanyar da za su kare jinginar su daga fadawa abokin tarayya ko abokin tarayya idan sun tafi. Wannan shine dalilin da ya sa ake buƙatar inshorar rai don kare jinginar gida.

Da na rufe gidana, na sami wasiƙa a cikin wasiƙa kowace rana tana gargaɗina cewa dole ne in sayi inshorar rayuwa ta jinginar gida. A matsayina na wanda ke aiki a masana’antar inshorar rai, har ma ina da lokatai da na yi tunanin ko ina jefa wasiku masu muhimmanci. (Amma, ban da haka, duk wani ambulaf mai jajayen rubutu da manyan haruffa yana sa ni cikin damuwa).

Inshorar rayuwa ta jinginar gida, wani lokaci ana kiranta inshorar kariyar jingina, ya sha bamban da inshorar rayuwa, don haka yana da mahimmanci ku fahimci irin ɗaukar hoto da ake bayarwa da kuma ainihin abin da kuke buƙata. Anan za mu taimaka muku fahimtar abubuwan da ke cikin inshorar kariyar jinginar gida, yadda inshorar rayuwar jinginar gida ke aiki, yadda ya bambanta da inshorar rayuwa, kuma mafi mahimmanci, yadda zaku iya hana ɗaya daga cikin kadarorinku mafi tsada daga bata. nauyin kudi.

Kuna buƙatar inshorar rai don jinginar gida a Ireland?

Siyan gida babban jari ne da ke buƙatar mafi yawan masu siye su ɗauki lamunin jinginar gida. Abin takaici, mutuwar mai shi na iya tilastawa dangi ƙaura saboda rashin albarkatun kuɗi don biyan kuɗin jinginar gida. Inshorar rayuwa zai taimake ka ka guje wa wannan. Akwai zaɓuɓɓuka guda biyu: inshorar rayuwa ta jinginar gida da inshorar rai na mutum ɗaya.

Har ila yau ana kiran inshorar masu lamuni, wannan ɗaukar hoto yana samuwa ta hanyar banki da ke ba da kuɗin siyan gida, kuma za ku iya samun shi ba da daɗewa ba. Jarabawar likita ba lallai ba ne: amsa 'yan tambayoyi kawai don karɓar takardar shedar da ke nuna cewa cibiyar kuɗi za ta biya ma'auni na jinginar ku a yayin mutuwar ku. Ko da yake yana da sauƙin samuwa, wannan inshora yana ba da sassaucin ra'ayi, saboda a sama da duka yana amsa bukatun ƙungiyar, wanda shine mai cin gajiyar. A mafi yawan lokuta, kuɗin inshora ya kasance iri ɗaya ne, ko da ma'aunin da ake bin jinginar gida ya ragu.

Amma idan kun yanke shawarar canza cibiyar kuɗin ku don cin gajiyar ƙarancin riba, dole ne ku ɗauki sabon inshorar rayuwa ta jinginar gida. Ƙimar kuɗi na iya ƙaruwa saboda kun tsufa ko kuma idan lafiyar ku ta tabarbare.

jinginar rayuwa inshora

Amma abin da suka saba faɗi ke nan lokacin da aka tambaye su game da inshorar kariyar jinginar gida, in ji Anne Marie Thomas na InsuranceHotline.com, wani rukunin kwatancen inshora.KARA KARANTAWA: Dalilin da ya sa masu sayayya a gida yakamata su nisanta daga wannan sanannen dabarun ba da kuɗi na inshorar jinginar gida ba jinginar gida bane. inshora mafi yawan mutanen Kanada sun saba da shi, wanda dole ne ku saya, yawanci daga Kanada Mortgage and Housing Corp. (CMHC), lokacin da kuɗin da aka biya bai kai kashi 20 cikin XNUMX na darajar gida ba. KARA KARANTAWA: CMHC Mortgage Insurance Premiums: Ga Yadda Costs Rose Across Canada Farawa YauBa kamar sanannun inshorar jinginar gida ba, wanda ke kare masu ba da bashi idan masu gida ba su da tushe, inshorar kariyar jinginar ita ce ainihin irin inshorar rayuwa. Yana rufe bashin jinginar gida idan an mutu ko nakasa. Labari ya ci gaba a ƙasa talla

Bankunan yawanci suna ƙoƙarin sayar da masu gida irin wannan inshora lokacin da suka karɓi sabon jinginar gida. A cewar Thomas, akwai abubuwa da yawa da ba ya so: 1. Biyan inshorar kariyar jinginar gida ya ragu tare da jinginar gida. 2. Wannan nau'i na manufofin kawai ya shafi bashin da ba a biya ba, wanda ke nufin cewa biyan kuɗi ya ragu da ƙasa yayin da aka biya jinginar gida. Kudaden inshora, ba sa bambanta a lokacin inshorar KU KARANTA: Shin basussukan da ba a biya ba sun taɓa ɓacewa? 2. Kuna iya gano lokacin da kuka shigar da da'awar cewa ba ku da damar ɗaukar manufofin inshorar jinginar gida "ana rubuta su a baya," in ji Thomas. Wannan yana nufin cewa kamfanin inshora zai duba lamarin ku kawai da zarar kun shigar da da'awar. Kuma yana yiwuwa ka gane cewa wani abu game da halin da kake ciki ya saba wa yarjejeniyar inshora, yana barin iyalinka ba tare da ɗaukar hoto ba a lokacin da ka fi buƙata. Ba ku buƙatar inshora don tafiya a Kanada? Ka sake tunani3. Inshorar kariyar jinginar gida zai tilasta muku sabunta manufofin ku a ƙarshen lokacin jinginar ku, in ji Thomas. Labarin ya ci gaba a talla na gaba

jinginar gida inshora

Tsohuwar inshorar jinginar gida ana buƙatar tsohuwar inshora idan kun sanya ƙasa da kashi 20% akan gidanku. Yana kare mai ba da lamuni idan ba za ku iya biya bashin ba. Kuna iya haɗa kuɗin inshora a cikin kuɗin jinginar ku na wata-wata. Assurance tsohowar jinginar gida kuma ana san shi da inshorar Gidajen Kanada da Gidan Lamuni (CMHC). Idan kun mutu tare da ma'auni akan lamunin jinginar ku, lamunin jinginar ku zai biya wannan adadin ga mai ba da lamuni. Inshorar rayuwa ta jinginar gida tana taimaka wa danginku su zauna a gidanku bayan kun tafi. Amfanin manufofin yana zuwa kai tsaye ga mai ba da lamuni, maimakon ga dangin ku, Inshorar Rayuwa ta Lamuni kuma ana kiranta da Inshorar Kariya ta jinginar gidaje (MPI) Inshorar naƙasasshiyar jinginar gida Rauni ko rashin lafiya na iya riskar mu a kowane lokaci. Ci gaba da biyan kuɗin ku na wata-wata na iya zama ƙalubale idan kun fuskanci rashin lafiya ko rauni. Wannan shi ne inda inshora nakasar jinginar gida ke shiga cikin wasa. Baya ga tambayar da ke sama, sabbin masu gida sukan yi tambayoyi kamar haka: Ana buƙatar inshorar rayuwar jinginar gida a Ontario? Shin inshorar jinginar gida ya zama tilas a Kanada?