Shin inshorar rayuwa ya zama tilas lokacin ɗaukar jinginar gida?

jinginar rayuwa inshora

Babu wanda zai iya tabbatar da abin da zai faru nan gaba, kuma inshorar rayuwa yana ba ku damar sanin cewa za a rufe biyan kuɗin jinginar ku idan ba ku kusa ba. Babu wanda yake son yin tunani game da mutuwa, amma ya kamata ku yi tunanin yadda masu dogara da ku za su iya jimre da biyan kuɗi idan za ku mutu," in ji David Hollingworth na L&C mai ba da shawara kan jinginar gidaje.

A'a, masu ba da bashi ba za su dage cewa ka sayi inshorar rayuwa don samun jinginar gida ba. Masu ba da lamuni suna tsammanin za su iya dawo da kuɗin aro ta hanyar siyar da gidan idan ya cancanta, don haka inshorar rai ba a yi niyya don kare su ba. Maimakon haka, game da kare na kusa da ku ne, waɗanda suka dogara da tallafin ku na kuɗi. Har yanzu, masu ba da lamuni da yawa za su ƙarfafa ku don siyan ɗaukar hoto na rayuwa a daidai lokacin da kuke ɗaukar jinginar gida, kuma galibi yana da kyau ku kare waɗanda kuke ƙauna yayin mutuwar ku.

Ka yi tunani game da yadda abokin tarayya, matarka, ko yaranka za su gudanar idan ba ka kusa. Idan kuna da yara, yana da mahimmanci musamman ku yi tunanin yadda za a kula da su ta kuɗi idan wani abu ya same ku," in ji Jonathan Harris, darektan mai ba da shawara mai zaman kansa Harwell Protection Group.

UK jinginar gidaje inshora

Idan kuna siyan gida ko lebur akan tsarin haya, kadarar zata buƙaci inshorar gine-gine, amma ƙila ba za ku buƙaci fitar da kanku ba. Alhaki yawanci yana kan mai gida, wanda shine mai gidan. Amma wannan ba koyaushe yake faruwa ba, don haka yana da mahimmanci ku tambayi lauyan ku wanda ke da alhakin tabbatar da ginin.

Yayin da rana mai motsi ke gabatowa, ƙila kuna so kuyi la'akari da inshorar abun ciki don kare kayanku. Kada ku raina darajar abubuwanku, daga talabijin zuwa injin wanki.

Idan za ku maye gurbinsu, kuna buƙatar isassun inshorar abun ciki don rufe asarar. Yana iya zama mai rahusa ɗaukar inshorar kwantena da abun ciki tare, amma kuma kuna iya yin shi daban. Muna ba da duka gini da ɗaukar abun ciki.

Inshorar rayuwa na iya ba ku kwanciyar hankali da sanin cewa za a kula da su idan kun mutu. Yana iya nufin danginku ba za su biya jinginar gida ba ko haɗarin sayar da ƙaura.

Adadin ɗaukar nauyin rayuwa da za ku buƙaci zai dogara ne akan adadin jinginar ku da nau'in jinginar da kuke da shi. Hakanan kuna iya la'akari da wasu basussuka da kuke da su, da kuɗin da ake buƙata don kula da waɗanda suka dogara, kamar abokin tarayya, yaranku, ko danginku tsofaffi.

Inshorar rayuwa ta jinginar gida ta ƙasa baki ɗaya

Sayi tsarin inshorar rayuwa na lokaci don ƙaramin adadin daidai da jinginar ku. Don haka idan kun mutu a lokacin "lokacin" manufar tana aiki, ƙaunatattun ku sun sami darajar fuskar manufofin. Za su iya amfani da abin da aka samu don biyan jinginar gida. Abubuwan da ake samu waɗanda galibi ba su da haraji.

A zahiri, za a iya amfani da abin da aka samu na manufofin ku don kowace manufar da masu cin gajiyar ku suka zaɓa. Idan jinginar su yana da ƙarancin riba, ƙila su so su biya bashin katin kiredit na babban riba kuma su ci gaba da jinginar ƙasan riba. Ko kuma suna so su biya kuɗin kulawa da kula da gidan. Duk abin da suka yanke, wannan kuɗin zai taimaka musu da kyau.

Amma tare da inshorar rayuwa na jinginar gida, mai ba da rancen ku shine mai cin gajiyar manufofin maimakon masu cin gajiyar da kuka zayyana. Idan ka mutu, mai ba da bashi yana karɓar ma'auni na jinginar gida. Gidan jinginar ku zai ƙare, amma waɗanda suka tsira ko waɗanda kuke ƙauna ba za su ga wata riba ba.

Bugu da kari, daidaitaccen inshorar rayuwa yana ba da fa'ida mai fa'ida da fa'ida mai fa'ida akan rayuwar manufofin. Tare da inshorar rayuwar jinginar kuɗi, ƙima na iya zama iri ɗaya, amma ƙimar manufar tana raguwa akan lokaci yayin da ma'aunin jinginar ku ya ragu.

Ina bukatan inshorar kariyar jinginar gida?

Siyan gida babban alƙawarin kuɗi ne. Dangane da lamunin da kuka zaɓa, zaku iya ƙaddamar da biyan kuɗi har tsawon shekaru 30. Amma menene zai faru da gidanku idan kun mutu ba zato ba tsammani ko kuma kun kasance naƙasasshe don yin aiki?

MPI wani nau'i ne na tsarin inshora wanda ke taimaka wa dangin ku biyan kuɗin jinginar gida na wata-wata idan ku - mai siye da rancen jinginar gida - mutu kafin a biya kuɗin jinginar. Wasu manufofin MPI kuma suna ba da ɗaukar hoto na ɗan lokaci kaɗan idan ka rasa aikinka ko ka zama naƙasa bayan haɗari. Wasu kamfanoni suna kiran shi inshorar rayuwa na jinginar gida saboda yawancin manufofin suna biyan kuɗi ne kawai lokacin da mai tsare-tsaren ya mutu.

Yawancin manufofin MPI suna aiki daidai da manufofin inshorar rayuwa na gargajiya. Kowane wata, kuna biyan mai inshorar kuɗi kowane wata. Wannan ƙimar tana kiyaye ɗaukar hoto na yanzu kuma yana tabbatar da kariyarku. Idan kun mutu a cikin wa'adin manufofin, mai ba da manufofin yana biyan fa'idar mutuwa wanda ya ƙunshi adadin kuɗin jinginar gida. Iyakokin manufofin ku da adadin biyan kuɗi na wata-wata manufar ku za ta zo cikin sharuɗɗan manufofin ku. Manufofi da yawa sunyi alƙawarin rufe ragowar lokacin jinginar, amma wannan na iya bambanta ta mai insurer. Kamar yadda yake tare da kowane nau'in inshora, zaku iya siyayya don manufofin da kwatanta masu ba da bashi kafin siyan tsari.