Za a iya hana ni lamunin jingina idan na kashe da yawa?

Menene zai faru idan mai insurer ya musanta lamuni?

Mataki na gaba: Bitar Rahotonku Idan an hana ku jinginar kuɗi bisa ga bayanin da ke cikin rahoton kiredit ɗin ku, kuna da damar samun kwafin kyauta don ku iya tabbatar da cewa rahoton daidai ne. Ta hanyar Afrilu 2021, masu siye za su iya samun kwafin rahoton kiredit ɗin su kyauta kowane mako daga manyan ofisoshin kiredit uku ta amfani da AnnualCreditReport.com mail. Idan mummunan bayanin akan rahoton ku daidai ne, lokaci ne kawai zai cire shi. Yawancin abubuwan da ba su da kyau za su kasance a kan rahoton ku na kuɗi har zuwa shekaru bakwai, gami da jinkirin biyan kuɗi, ɓarna, ko fatarar Babi na 13. Idan an hana ku jinginar gida saboda ba ku da isasshen tarihin kiredit, ɗauki mataki don gina bayanan kiredit ɗin ku. Zaɓuɓɓuka biyu su ne samun amintaccen katin kiredit ko samun hayar hayar kan lokaci da biyan kuɗin fa'ida ga ofisoshin kiredit.Dalilin ƙin yarda: ƙarancin kiredit

An ƙi lamunin jinginar gida a rufe

Da zarar an karɓi tayin, yana iya zama kamar babu wani abin da zai hana ku, amma akwai matsala ta ƙarshe da za ku tsallake kafin ta ƙare. Ana kiran shi tsarin rubutawa, kuma ana amfani dashi don sanin ko aikace-aikacen rancen ku-da damar ku na siyan gidan da kuke so-za a karɓa ko ƙi.

Tsarin rubutun yana faruwa lokacin da mai ba da bashi ya tabbatar da kuɗin shiga, kadarorin ku, bashi, kiredit, da kadarorin ku. Wannan bayanin yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kuna cikin matsayi mai kyau don ɗaukar nauyin kuɗin kuɗi na jinginar gida kuma yana da kyau zuba jari ga mai ba da bashi. A takaice, yana taimaka wa mai ba da lamuni tantance haɗarin ba ku rance.

Marubucin yana duba waɗannan takaddun don tabbatar da samun kuɗin shiga da kwanciyar hankali na aiki, da kuma ikon ku na biyan bashi, ci gaba da biyan kuɗin jinginar gida, da samun damar rufe farashi, kudade, da lamunin jinginar gida.

Gabatarwar amincewar jinginar gida baya bada garantin yanke shawara ta gaba ta mai insurer. Irin wannan amincewa wani lokaci yana dogara ne akan ainihin bayanan da kuka bayar, kuma maiyuwa ko ƙila ya buƙaci ku tono cikin rahoton kiredit ɗin ku ko kuɗi kamar rubutawa.

An ƙi lamunin jinginar gida, yaushe zan iya sake nema?

Yin watsi da mai ba da lamuni, musamman bayan amincewa da farko, na iya zama babban abin takaici. Duk da haka, idan wannan ya faru da ku, kada ku rasa bege: akwai dalilinsa, kuma akwai hanyoyin da za ku iya bi don kauce wa ƙaryatãwa a nan gaba.

Idan ba ku da rahoton kiredit mai ƙarfi, ana iya hana ku. Mataki na farko don magance wannan matsala shine fara gina tarihin bashi ta yadda mai ba da bashi ya sami ra'ayin yadda kuke sarrafa bashi da bashi. Suna so su ga cewa za ku iya mayar da shi cikin gaskiya. Gyara makin kiredit ɗin ku zai nuna wa mai ba ku bashi cewa kuna da gaske game da siyan gida kuma zai sauƙaƙa neman wasu lamuni a nan gaba.

Hakanan ana iya hana ku lamunin don rashin samun isassun kuɗin shiga. Masu ba da lamuni za su lissafta rabon ku na bashi-zuwa-shigo (DTI) don tabbatar da cewa kuna da isasshen kudin shiga na wata-wata don biyan kuɗin gidan ku, da kowane bashi da kuke iya samu. Idan DTI ɗin ku ya yi yawa ko kuma kuɗin shiga bai isa ya nuna cewa za ku iya biyan kuɗin wata-wata ba, za a hana ku.

Wasiƙar hana jinginar gida

Siyan gidanku na farko na iya zama abin ban sha'awa da gogewa. Ba wai kawai dole ne ku nemo wurin da ya dace ba, har ma da jinginar da ya dace. Tare da ƙarancin wadatar kayayyaki a kasuwannin gida da yawa da farashin gida ya tashi a duk faɗin ƙasar, neman gida mai araha na iya zama ƙalubale.

Kuna iya jin matsin lamba don nemo gida nan da nan, amma kafin ku ziyarci gidaje kuma ku fara ba da siyarwa, kuɗin ku yana buƙatar daidaitawa. Wannan yana nufin tabbatar da tarihin kiredit ɗin ku da ƙimar kiredit, rabon bashi-zuwa-shigo, da hoton kuɗi gabaɗaya zai gamsar da mai ba da bashi cewa kun cancanci rance.

Babu wanda ke son abubuwan mamaki, musamman kafin siyan gida. Idan ku ko matar ku kuna da matsalolin bashi a bayyane-kamar tarihin biyan kuɗi, ayyukan tara bashi, ko babban bashi - masu ba da lamuni na iya bayar da ƙarancin ƙima da sharuɗɗa (ko hana aikace-aikacenku kai tsaye). Kowane ɗayan waɗannan yanayi na iya zama abin takaici da jinkirta madaidaicin lokacin ƙarshe.

Don magance yuwuwar matsalolin da wuri, duba rahoton ku kyauta kowace shekara a annualcreditreport.com daga kowace hukumomin bayar da rahoton kiredit guda uku: Transunion, Equifax da Experian. Nemo kurakurai da jayayya da kowane kurakurai a rubuce tare da hukumar bayar da rahoto da mai lamuni, gami da takaddun tallafi don taimakawa yin shari'ar ku. Don ƙarin taimako mai fa'ida, yi la'akari da amfani da ɗayan mafi kyawun sabis na saka idanu na kuɗi.