Shin wajibi ne a sami inshorar gida idan akwai jinginar gida?

Shin inshorar gida ba tare da jinginar gida ya fi rahusa ba?

Ba dole ba ne ku zama ƙwararren inshora lokacin da kuke siyayya don gidanku na farko, amma yana iya zama ƙalubale idan kun haɗu da sharuɗɗan "inshorar gida" da "inshorar jinginar gida" a karon farko. Yayin da kake koyo game da bukatun inshorar ku a wannan muhimmin sabon ci gaba a rayuwar ku, yana iya taimakawa wajen sanin cewa akwai bambanci tsakanin inshorar gida da inshorar jinginar gida. Dangane da dalilai da yawa, ba duk masu gida suna buƙatar inshorar jinginar gida ba, amma don tabbatar da cewa sabon gidan ku yana da cikakkiyar kariya, inshorar gida yakan zama larura.

Yayin da kuka fara siyayya don gida da kuma bincika tsarin rancen gida kafin cancantar shiga, a nan ne duba kowane nau'in inshora, me yasa kuke buƙatar shi, abin da zai iya taimakawa rufewa, da lokacin da zaku iya siyan sa.

Inshorar jinginar gida, wanda kuma aka sani da inshorar jinginar gida mai zaman kansa ko PMI, inshora ne wanda wasu masu ba da lamuni na iya buƙata don kare bukatunsu idan kun gaza kan lamunin ku. Inshorar jinginar gida baya rufe gida ko kare ku a matsayin mai siye. Madadin haka, PMI tana kare mai ba da lamuni a yayin da ba za ku iya biyan kuɗi ba.

Menene idan kuna da jinginar gida kuma ba ku da inshorar gida

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Idan kun mallaki gidan ku, za ku biya inshora? Me yasa ko me yasa?

Sayen gida a karon farko yana da ruɗani, musamman ma idan ana maganar fahimtar ƙaƙƙarfan jargon sayan gida. Lokacin ƙayyade nau'in inshora da kuke buƙata, kada ku dame inshorar gida tare da inshorar jinginar gida.

Inshorar gida tana kare ku da kuɗi a yayin da gidanku ko kayanku suka lalace ko suka lalace. Wannan ya haɗa da lalacewa daga gobara, guguwa, fashe-fashe, da tarzoma. Manufofin inshora na gida kuma suna rufe abubuwa na waje kamar shinge, rumbuna, bushes, da bishiyoyi.

Inshorar gida kuma tana ba da ɗaukar hoto kai tsaye ga mai ba da lamuni. Idan kuna da jinginar gida, mai ba da rancen ku zai buƙaci inshorar gida don kare sha'awar ku na kuɗi a cikin kadarorin; misali, don kada ya bar gidan da wuta ta lalata.

Inshorar jinginar gida wani lokaci mai ba da bashi yana buƙatar kuma yana kare su idan kun gaza kan lamuni. Inshorar jinginar gida baya kare gidan ku ko sha'awar ku na kuɗi a ciki. Misali, baya biyan ku lallatattun kayan daki kamar inshorar gida. Yana kare mai ba da lamuni ne kawai idan ba za ku iya biyan kuɗin jinginar gida ba.

Shin inshorar gida yana wajaba akan duk lamunin jinginar gida?

Idan kuna siyan gidan mafarkinku, kuna iya samun tambayoyi game da inshorar gida. Wani nau'i ne na kuɗaɗen da mallakar gida ya ƙunsa, don haka yana da kyau a tambayi kanku: Kuna buƙatar inshorar gida kuma, idan haka ne, a wane lokaci a cikin tsarin siyan gida ya kamata ku saya?

Babu wata doka da ta buƙaci ku ɗauki inshorar gida. Amma masu ba da rancen jinginar gida suna buƙatar inshorar masu gida kafin su yarda su ba da kuɗin siyan gida. Inshorar gida tana kare jarin mai ba da lamuni ta hanyar samar da kuɗin da ake buƙata don gyara ko sake gina gida idan ya lalace ko ya lalace ta hanyar wuta, guguwar lantarki, guguwa ko duk wani abin da aka rufe.

Yawanci, manufofin masu gida na yau da kullun baya haɗa da ɗaukar hoto don girgizar ƙasa ko ambaliya. Dangane da wurin da gidanku yake, mai ba da lamuni na iya buƙatar ku sayi inshora wanda ke rufe asarar da girgizar ƙasa ko ambaliya ta haifar. Kuma idan kuna da abubuwa masu mahimmanci waɗanda suka wuce iyakokin dala na musamman na manufofin gidan ku, kamar tarin fasaha ko kayan ado masu kyau, kuna iya siyan ƙarin ɗaukar hoto, wanda aka sani da inshorar kaya masu iyo (PAF), don waɗannan abubuwan.