Shin inshorar gida da ake buƙata ta jinginar gida ba za a iya cirewa ba?

Ana cire inshorar ofishin gida?

Yawancin ko duk abubuwan da aka bayar akan wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanoni waɗanda Insiders ke karɓar diyya (don cikakken jeri, duba nan). La'akari da tallace-tallace na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfurori suka bayyana akan wannan rukunin yanar gizon (ciki har da, misali, tsarin da suka bayyana), amma ba zai shafi kowane yanke shawara na edita ba, kamar samfuran da muka rubuta game da su da yadda muke kimanta su. Insider Finance Insider yayi bincike da yawa na tayi lokacin yin shawarwari; duk da haka, ba mu bada garantin cewa irin wannan bayanin yana wakiltar duk samfura ko tayin da ake samu akan kasuwa ba.

A matsayinka na mai gida, ƙila ka san cewa za ka iya rage kuɗin shiga da ake biyan haraji ta hanyar cire ribar jinginar gida da harajin dukiya. Amma ka taba yin mamakin ko za ka iya cire wasu kuɗaɗen gida, kamar kuɗin inshorar mai gida? Ko da yake ba za a cire wa yawancin masu biyan haraji ba, waɗanda suke da sana'o'in dogaro da kai kuma suna aiki daga gida suna iya neman a cire musu wani kaso na abin da suka biya don inshora. Rage haraji yana rage kuɗin shiga da ake biyan ku don haka adadin da kuke biya a cikin harajin kuɗin shiga. Akwai ragi da yawa da masu gida za su iya ɗauka, kamar ribar jinginar gida, harajin dukiya, inshorar jinginar gida, da sauran kuɗaɗe. Inshorar masu gida gabaɗaya baya cire haraji, tare da wasu kaɗan.

Ga wa zan biya abin cirewa inshorar gida na?

Lokacin da ka sayi gida, mai ba da lamuni na jinginar gida zai buƙaci ka sayi inshorar gida don tabbatar da cewa an kare sha'awar ka a cikin abin da bala'i ya faru. Kudin wannan inshora zai dogara ne akan jerin abubuwa, gami da adadin yawan kuɗin inshorar gida, wani abu da zaku iya zaɓar.

Deductible inshorar gida shine adadin kuɗin da mai gida dole ne ya biya daga aljihu kafin ɗaukar inshorar gida ya shiga. Lokacin da kamfanin inshora ya biya da'awar, zai yi haka don jimlar adadin lalacewa ƙasa da adadin abin da ya wuce.

Ba za ku biya kuɗin da ya wuce ga kamfanin inshora ba kamar daftari ne. Maimakon haka, an cire shi daga adadin kuɗin da kamfanin inshora ya biya. Kuna biyan sauran kuɗin (wanda za a cire ku) ga mutumin ko kamfani da aka yi hayar don gyara barnar.

Ana biyan kuɗin da za a cire ku kafin mai insho ya biya nasa. Wannan yana nufin cewa idan farashin lalacewar gidanku ya yi ƙasa da abin da kuka samu, mai insurer ba zai biya komai ba. A wannan yanayin, ba lallai ne ku shiga cikin matsalar shigar da da'awar inshora ba. Maimakon haka, kawai zai biya adadin da ya kamata. Misali, idan farashin lalacewar gidanku shine $350 kuma abin da aka cire ku shine $500, zaku biya $350 daga aljihu.

Shin yana da kyau a sami babban ko ƙaranci a cikin inshorar gida?

Inshorar gida, wanda kuma ake kira inshorar gida, yana kare ku da kuɗi idan gidanku ko dukiyarku ta lalace. Irin wannan ɗaukar hoto zai iya taimaka maka bayan hatsarori ko abubuwan da suka faru kamar sata ko wuta. Inshorar gida ta sha bamban da garantin gida, wanda ke rufe na'urori da tsarin a cikin gidan ku wanda ya ƙare kan lokaci.

Inshorar gida ta ƙunshi gida, galibin abubuwan da ke cikinsa (kamar kayan daki, tufafi, da kayayyaki), da dukiyoyin da ke kewaye. Wannan yawanci ya haɗa da wasu gine-gine a kan kadarorin ku, kamar garages, shinge, da rumbuna. Inshorar gida ta shafi lalacewar abin da kamfanonin inshora ke kira "sanannen haɗari." Hadarin da aka sani na iya haɗawa da…

Idan wani ya ji rauni a kan kadarorin ku, wasu manufofin inshora na gida kuma suna rufe kuɗaɗen likita masu alaƙa. Wannan shi ake kira kariyar abin alhaki. Wasu manufofin inshora na gida suna ɗaukar kuɗin rayuwa yayin da ake sake gina gidan ku bayan lalacewa. Wannan ɗaukar hoto yana mayar muku da kuɗin abinci na otal ko gidan cin abinci fiye da abubuwan da kuke kashewa na yau da kullun.

Ana cire inshorar gida idan akwai haya

Bai kamata inshorar gida ya ruɗe tare da inshorar ambaliyar ruwa, inshorar jinginar gida, ko inshorar rayuwa na kariyar jinginar gida ba. Har ila yau, ƙayyadaddun manufa ba za ta biya don lalacewar girgizar ƙasa ko lalacewa da tsagewar yau da kullun ba.

Masu ba da lamuni na gida suna buƙatar masu gida su sami inshorar gida. Akwai dalilai da yawa na wannan, amma mafi mahimmanci shine cewa mai ba da lamuni yana son ku sami damar da kuma shirye ku biya jinginar ku bayan bala'i.

Bayan haka, mutane da yawa zai yi wuya su ci gaba da biyan jinginar gida a gidan da ba za su iya zama ba. Ba tare da gidan ba, jinginar gida yana da ƙananan ƙima. Barazanar ɓata lokaci yana da kyau sosai lokacin da babu wani gida mai zaman kansa don ɓata da siyarwa.

Yana da mahimmanci ku bincika manufofin inshorar masu gidan ku da zarar kun buɗe escrow akan siyan gida. Kuma dole ne manufar ku ta zama karɓaɓɓu ga mai ba ku rance, don haka samar da shafin ayyana manufofin, ko "dec sheet," da wuri-wuri.

Bari mu ce kun sayi gida $ 300.000 kuma farashin canji na gidan (zaku iya samun shi akan kima, amma mai insurer zai ba da nasu adadi) shine $ 200.000. Idan adadin lamunin ku ya kasance $240.000, zaku lissafta abin da ake buƙata kamar haka: