Yaya wannan ƙayyadadden jinginar kuɗin ruwa 2019 yake?

Tarihin farashin jinginar gida a Amurka

Adadin ribar jinginar gidaje a watan da ya gabata ya sanya matsakaicin mafi ƙarancin kowane wata a cikin sama da shekaru uku, kuma da alama hakan ba wai kawai ba ne a kan radar. Dangane da hasashen masana'antu guda uku, yanayin zuwa ƙananan ƙimar jinginar gida, haɓakar farashin gida a hankali da haɓaka ginin gida zai ci gaba da kyau cikin 2020.

Jiya kawai, Freddie Mac ya ba da rahoton matsakaita na 3,65% akan lamuni mai tsayayyen shekaru 30, wanda shine raguwar 1,06% daga shekara guda da ta gabata. Idan muka dubi hasashen kamfanin, da na masana tattalin arziki a Fannie

Masana tattalin arziki Freddie Mac sun yi hasashen cewa kashi na huɗu na kwata na 2019 za su sami matsakaicin riba 3,7% akan lamuni na shekaru 30 da ƙayyadaddun lamuni, kuma 2019 za ta yi matsakaicin 4% gabaɗaya. Fannie Mae yana tsammanin shekara zuwa matsakaicin 3,9%, yayin da Ƙungiyar Masu Bayar da Lamuni ta yi hasashen 3,8%.

Kamar yadda masana tattalin arziki a Freddie Mac suka bayyana, “damuwa kan warware takaddamar ciniki ya sanya rashin daidaito a kasuwannin hada-hadar hannayen jari na duniya. Masu saka hannun jari sun yi tururuwa zuwa aminci da kwanciyar hankali na Baitulmalin Amurka, tare da rage farashin ruwa. Yayin da maganar ciniki ke gudana, yawan riba ya biyo baya. Duk da sauye-sauyen farashin, muna sa ran farashin dogon lokaci zai ci gaba da kasancewa daidai da matsakaicin…

Adadin jinginar gida na tarihi tun 1950 UK

Tsakanin Afrilu 1971 da Afrilu 2022, yawan jinginar gidaje na shekaru 30 ya kai kashi 7,78%. Don haka ko da FRM na shekaru 30 yana rarrafe sama da 5%, farashin har yanzu yana da ɗan araha idan aka kwatanta da ƙimar jinginar gida na tarihi.

Hakanan, masu saka hannun jari suna son siyan amintattun lamunin jingina (MBS) yayin lokutan tattalin arziƙi masu wahala saboda saka hannun jari ne mai aminci. Farashin MBS yana sarrafa ƙimar jinginar gida, da saurin babban jari zuwa MBS yayin bala'in ya taimaka rage ƙimar kuɗi.

A takaice dai, komai na nuni da hauhawar farashin kaya a shekarar 2022. Don haka kada ku yi tsammanin farashin jinginar gidaje zai ragu a wannan shekara. Za su iya sauka na ɗan gajeren lokaci, amma muna iya ganin ci gaban gaba ɗaya a cikin watanni masu zuwa.

Misali, tare da ƙimar kiredit na 580, ƙila za ku cancanci lamuni mai goyan bayan gwamnati, kamar jinginar kuɗi na FHA. Lamunin FHA suna da ƙarancin riba, amma sun haɗa da inshorar jinginar gida, komai nawa kuka saka.

Lamuni masu sauye-sauye yawanci suna ba da ƙananan ƙimar riba ta farko fiye da ƙayyadaddun ƙima na shekaru 30. Koyaya, waɗannan ƙimar za su iya canzawa bayan ƙayyadadden lokacin ƙimar farko.

Tarihin farashin riba a cikin Amurka

Masananmu sun kasance suna taimaka muku sanin kuɗin ku sama da shekaru arba'in. Muna ci gaba da ƙoƙari don samarwa masu amfani da shawarwarin ƙwararru da kayan aikin da suke buƙata don samun nasara a cikin tafiyar kuɗi ta rayuwa.

Masu tallanmu ba sa biya mu don kyakkyawan bita ko shawarwari. Gidan yanar gizon mu yana da jerin jeri na kyauta da bayanai kan hidimomin kuɗi iri-iri, daga jinginar gida zuwa banki zuwa inshora, amma ba mu haɗa kowane samfur a kasuwa ba. Har ila yau, yayin da muke ƙoƙari mu sanya jerin sunayenmu na zamani kamar yadda zai yiwu, da fatan za a bincika tare da masu siyar da kowane sabon bayani.

Yau litinin 30 ga Mayu, 23 Matsakaicin yawan jinginar gidaje na shekara 2022 shine 30%, yana ci gaba da tafiya cikin satin da ya gabata. Ga masu gida da ke neman sake kuɗi, matsakaicin matsakaicin shekaru 5,39 na sake kuɗi na yanzu shine 30%, ƙasa da maki 5.31 daga mako guda da suka gabata.

Juyin Lamunin Lamuni na Shekara 30 na Ƙasa A yau, Litinin, Mayu 23, 2022, matsakaicin matsakaicin matsakaicin shekaru 30 na yanzu shine 5,39%, yana ci gaba da tafiya a cikin makon da ya gabata. Ga masu gida da ke neman sake kuɗi, matsakaicin matsakaicin shekaru 30 na yanzu shine 5,31%, ƙasa da maki 4 daga mako guda da suka gabata.

Yawan riba na 70

Yawancin ko duk abubuwan da aka bayar akan wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanoni waɗanda ake biyan Insiders (don cikakken jeri, duba nan). La'akari da tallace-tallace na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfurori suka bayyana akan wannan rukunin yanar gizon (ciki har da, misali, tsarin da suka bayyana), amma ba zai shafi kowane yanke shawara na edita ba, kamar samfuran da muka rubuta game da su da yadda muke kimanta su. Insider Finance Insider yayi bincike da yawa na sadaukarwa lokacin yin shawarwari; duk da haka, ba mu bada garantin cewa irin wannan bayanin yana wakiltar duk samfura ko tayin da ake samu a kasuwa ba.

Matsakaicin adadin ribar da aka fi sani da ƙayyadaddun jinginar gidaje na shekaru 30 shine 4,31%, bisa ga bayanai daga S&P Global. Yawan ribar jinginar gida yana canzawa koyaushe, kuma akwai abubuwa da yawa waɗanda zasu iya rinjayar ƙimar ku. Ko da yake wasu daga cikinsu abubuwa ne na sirri waɗanda kuke da iko akan su, wasu kuma ba ku da, yana da mahimmanci ku san yadda ƙimar kuɗin ku zai yi kama yayin fara tsarin samun lamunin jinginar gida.

Menene ƙimar kuɗin jinginar gida na yanzu? Ko da yake farashin jinginar gida yana canzawa kowace rana, 2020 da 2021 sun kasance shekarun rikodin rikodi don jinginar gida da sake sake fasalin ribar a duk faɗin Amurka. na kudin ruwa da mai ba da bashi zai ba ku. Adadin jinginar gida ya bambanta ta wurin mai aro, dangane da dalilai kamar su kuɗin ku, nau'in lamuni, da