Kuna so ku caje ni don fitacciyar takardar shaidar ma'auni?

Kalkuleta na Ƙirar Gida

Idan kwangilar jinginar ku tana tare da cibiyar hada-hadar kuɗi ta tarayya, kamar banki, mai ba da lamuni dole ne ya samar muku da sanarwar sabuntawa aƙalla kwanaki 21 kafin ƙarshen wa'adin da kuka kasance. Dole ne mai ba da lamuni kuma ya sanar da ku kwanaki 21 kafin ƙarshen wa'adin idan ba za ku sabunta jinginar ku ba.

Fara duba 'yan watanni kafin ranar ƙarshe. Tuntuɓi masu ba da bashi daban-daban da dillalan lamuni don ganin ko suna ba da zaɓin jinginar gida wanda ya dace da bukatunku. Kar a jira don karɓar wasiƙar sabuntawa daga mai ba ku lamuni.

Yi shawarwari tare da mai ba da rancen ku na yanzu. Kuna iya cancanci samun ƙarancin riba fiye da yadda aka bayyana a cikin wasiƙar sabunta ku. Faɗa wa mai ba ku bashi game da tayin da kuka karɓa daga wasu masu ba da bashi ko dillalan jinginar gida. Kuna iya ba da tabbacin kowane tayin da kuka karɓa. Tabbatar cewa kuna da wannan bayanin a hannu.

Idan ba ku ɗauki mataki ba, sabunta wa'adin jinginar ku na iya zama ta atomatik. Wannan yana nufin ƙila ba za ku sami mafi kyawun ƙimar riba da sharuɗɗan ba. Idan mai ba ku bashi yana shirin sabunta jinginar ku ta atomatik, zai faɗi haka akan sanarwar sabuntawa.

Bayanin jinginar gida ya bayyana

Labari mai dadi shine cewa za a iya kauce wa duk waɗannan kudade da caji ta hanyar biya akan lokaci. Idan kuna da yanayin da ba a zata ba kuma kuna fuskantar matsala wajen biyan kuɗi, da fatan za a kira mu nan da nan don mu taimake ku.

Za a iya cajin kuɗin da aka makara idan jinginar ku ko biyan kuɗin gida ba a biya ta kwanan watan biya ba ko cikin lokacin alheri. Adadin kuɗin da aka jinkirta zai iya bambanta dangane da yanayin asusun da kuma yanayin kadarorin. Don takamaiman adadin makudan kudade, da fatan za a koma ga bayanan kwanan nan ko tuntuɓe mu.

Tsofaffin kudade, kuɗaɗen juyewa da farashi suna bin buƙatun jiha da na gida, da jagororin masu saka jari da masu inshora. Kudade da adadin farashi na iya bambanta dangane da nau'in asusu, ma'auni na ban mamaki da matsayin biyan kuɗi, da wurin wurin dukiya, girma da yanayin.

Ma'anar amortization na jinginar gida

a) Adadin da aka biya shine adadin da dole ne ku biya don guje wa sha'awar sayayya da suka bayyana akan bayanin ku kuma ba a canza su zuwa Tsarin Kuɗi ba. Adadin da ya kamata ya haɗa da canja wurin ma'auni da cak ɗin saukakawa daga asusunku, da biyan kuɗi na wata-wata idan kuna da Tsarin Kuɗi.

Don ƙididdige adadin kuɗin da ya kamata, muna ɗaukar ma'aunin ku duka, mu cire ma'auni na yanzu na kowane Tsarin Kuɗi da kuke da shi, da ƙara biyan kuɗi na wata-wata. Idan ba ku da Shirin Ƙimar Raba Mai aiki, jimillar ma'auni da adadin kuɗin da za a biya ɗaya ne, sai dai idan kuna da ma'auni. A wannan yanayin, adadin da za a biya shine $ 0,00.

b) Mafi ƙarancin biyan kuɗi shine mafi ƙarancin adadin da dole ne ku biya zuwa ranar da aka ƙayyade don kiyaye asusunku a halin yanzu. Ya haɗa da duk biyan kuɗi na wata-wata. Idan kawai kuna yin mafi ƙarancin biya, za ku biya riba akan ma'aunin da ba a biya ba. Ana nuna ranar da za a biya ku a wannan sashe.

a) Lokacin bayanin yana ɗaukar wata ɗaya kuma yana ɗaukar duk ayyuka akan katin kiredit ɗin ku a lokacin. Ranar ƙarshe na lokacin ita ce ranar da aka ƙirƙiri bayanin ku. Wannan ita ce ranar bayanin ku. Dole ne a biya aƙalla kwanaki 21 bayan wannan kwanan wata. Kuna iya samun ranar ƙarewar ku a cikin sashin "Biyan ku na wannan watan".

Bayanin Bayar da Lamuni na Burtaniya

Masu ba da bashi suna la'akari da adadin buƙatun jinginar gida yayin aiwatar da aikace-aikacen lamuni, daga nau'in kadarorin da kuke son siya zuwa ƙimar kuɗin ku. Mai ba da rancen zai kuma nemi wasu takaddun kuɗi daban-daban lokacin da kuke neman jinginar gida, gami da bayanan banki. Amma menene bayanin bankin ya gaya wa mai ba da bashi, ban da nawa kuke kashewa kowane wata? Ci gaba da karantawa don koyon duk abin da mai ba ku bashi zai iya cirewa daga lambobin da ke cikin bayanin bankin ku.

Bayanan banki takardun kuɗi ne na wata-wata ko kwata waɗanda ke taƙaita ayyukan bankin ku. Ana iya aika bayanan ta hanyar wasiƙa, ta hanyar lantarki, ko duka biyun. Bankunan suna fitar da bayanai don taimaka muku ci gaba da bin diddigin kuɗin ku da kuma ba da rahoton kuskure cikin sauri. Bari mu ce kuna da asusun dubawa da asusun ajiyar kuɗi: ayyuka daga asusun biyu wataƙila za a haɗa su cikin sanarwa ɗaya.

Bayanin bankin ku kuma zai iya taƙaita adadin kuɗin da kuke da shi a cikin asusunku kuma zai nuna muku jerin duk ayyukan da aka yi a cikin wani ɗan lokaci, gami da ajiya da cirewa.