Shin ya zama dole in sami inshorar rai idan ina da jinginar gida?

Menene zai faru da inshorar rai lokacin da aka biya jinginar gida?

Tsohuwar inshorar jinginar gida ana buƙatar tsohuwar inshora idan kun sanya ƙasa da kashi 20% akan gidanku. Yana kare mai ba da lamuni idan ba za ku iya biya bashin ba. Kuna iya haɗa kuɗin inshora a cikin kuɗin jinginar ku na wata-wata. Assurance tsohowar jinginar gida kuma ana san shi da inshorar Gidajen Kanada da Gidan Lamuni (CMHC). Idan kun mutu tare da ma'auni akan lamunin jinginar ku, lamunin jinginar ku zai biya wannan adadin ga mai ba da lamuni. Inshorar rayuwa ta jinginar gida tana taimaka wa danginku su zauna a gidanku bayan kun tafi. Amfanin manufofin yana zuwa kai tsaye ga mai ba da lamuni, maimakon ga dangin ku, Inshorar Rayuwa ta Lamuni kuma ana kiranta da Inshorar Kariya ta jinginar gidaje (MPI) Inshorar naƙasasshiyar jinginar gida Rauni ko rashin lafiya na iya riskar mu a kowane lokaci. Ci gaba da biyan kuɗin ku na wata-wata na iya zama ƙalubale idan kun fuskanci rashin lafiya ko rauni. Wannan shi ne inda inshora nakasar jinginar gida ke shiga cikin wasa. Baya ga tambayar da ke sama, sabbin masu gida sukan yi tambayoyi kamar haka: Ana buƙatar inshorar rayuwar jinginar gida a Ontario? Shin inshorar jinginar gida ya zama tilas a Kanada?

kalkuleta lissafin inshorar rayuwa

Biyan inshorar rai ba wai kawai zai iya rufe ragowar ma'auni akan jinginar ku ba, ma'ana za'a iya biya shi gabaɗaya, amma kuma zai tabbatar da cewa akwai ƙarancin cikas ga kuɗin rayuwar yau da kullun na dangin ku.

Tsare-tsaren za su rufe biyan kuɗin ku na lokacin da aka amince da ku lokacin da kuka sayi manufofin ko har sai kun dawo bakin aiki (kowane ya fara zuwa). Ba za a biya mafi kyawun ma'auni na jinginar gida ba.

A cewar Sabis na Ba da Shawarwari na Kuɗi, kula da yara na cikakken lokaci a Burtaniya a halin yanzu yana biyan £ 242 a mako, don haka asarar iyaye ɗaya na iya nufin buƙatar ƙarin kulawar yara yayin da iyayen tsira ke ƙara sa'o'in su don gyara asarar samun kudin shiga.

Idan kana so ka bar wa ƙaunatattunka gadon gado ko kyautar jimla a lokacin mutuwarka, adadin kyautar zai wadatar don samar wa masoyanka wannan karimcin na rashin son kai.

Hakanan ana iya amfani da biyan kuɗi daga manufofin inshorar rayuwa da saka hannun jari azaman kariyar kuɗi ga waɗanda kuke ƙauna a yayin da kuka tafi.

Ina bukatan inshorar kariyar jinginar gida?

Farashin gidan na tsakiya a cikin Burtaniya shine £ 265.668 a cikin Yuni 2021 * - tare da farashin wannan mai girma, yawancin masu gida za su biya jinginar gida, don haka a fahimta mutane suna son kashe duk wani abin da ya rage na samun kudin shiga cikin hikima. Koyaya, idan kuna da yara, abokin tarayya ko wasu masu dogaro da ke zaune tare da ku waɗanda suka dogara da ku na kuɗi, ɗaukar inshorar rayuwar jinginar kuɗi za a iya la'akari da babban kuɗi.

Yana da mahimmanci a yi la'akari da inshorar rayuwa lokacin siyan gida a matsayin ma'aurata. Idan kuna siyan gidan ku tare da abokin tarayya, ana iya ƙididdige biyan kuɗin jinginar bisa ga albashi biyu. Idan ko dai ku ko abokin aikin ku za ku mutu yayin da lamunin jinginar ya yi fice, shin ɗayanku zai iya kula da biyan kuɗin jinginar ku na yau da kullun da kanku?

Inshorar rayuwa na iya taimakawa ta hanyar biyan kuɗin kuɗi idan kun mutu a lokacin manufofin ku, wanda za'a iya amfani dashi don taimakawa biyan sauran jinginar gida - wannan ana kiranta da 'inshorar rayuwa ta jinginar gida', wanda ke nufin za su iya. ci gaba da zama a gidan danginsu ba tare da damuwa game da jinginar gida ba.

UK jinginar gidaje inshora

Idan kuna siyan gida ko lebur akan tsarin haya, kadarar zata buƙaci inshorar gine-gine, amma ƙila ba za ku buƙaci fitar da kanku ba. Alhaki yawanci yana kan mai gida, wanda shine mai gidan. Amma wannan ba koyaushe yake faruwa ba, don haka yana da mahimmanci ku tambayi lauyan ku wanda ke da alhakin tabbatar da ginin.

Yayin da rana mai motsi ke gabatowa, ƙila kuna so kuyi la'akari da inshorar abun ciki don kare kayanku. Kada ku raina darajar abubuwanku, daga talabijin zuwa injin wanki.

Idan za ku maye gurbinsu, kuna buƙatar isassun inshorar abun ciki don rufe asarar. Yana iya zama mai rahusa ɗaukar inshorar kwantena da abun ciki tare, amma kuma kuna iya yin shi daban. Muna ba da duka gini da ɗaukar abun ciki.

Inshorar rayuwa na iya ba ku kwanciyar hankali da sanin cewa za a kula da su idan kun mutu. Yana iya nufin danginku ba za su biya jinginar gida ba ko haɗarin sayar da ƙaura.

Adadin ɗaukar nauyin rayuwa da za ku buƙaci zai dogara ne akan adadin jinginar ku da nau'in jinginar da kuke da shi. Hakanan kuna iya la'akari da wasu basussuka da kuke da su, da kuɗin da ake buƙata don kula da waɗanda suka dogara, kamar abokin tarayya, yaranku, ko danginku tsofaffi.