Me yasa ake caje ni a kan jinginar gida na?

Tsarin siyan gida bayan karɓar tayin

Kuɗin hidima shine adadin kowane kuɗin jinginar da mai karɓar bashi ya yi ga ma'aikacin jinginar gida a matsayin diyya don kiyaye biyan kuɗi, tattarawa da biyan kuɗi, ƙaddamar da babba da biyan riba ga mai riƙe da bayanin kula. Kudaden hidima yawanci suna tsakanin 0,25% da 0,5% na fitattun ma'auni na jinginar gidaje kowane wata.

Bayar da lamuni shine tsarin gudanarwa na rance daga lokacin da aka tarwatsa abin da aka samu har sai an biya lamuni. Gudanar da lamuni ya haɗa da tabbatar da jinginar gida, aika bayanan biyan kuɗi na wata-wata da karɓar biyan kuɗi na wata-wata, kula da bayanan biyan kuɗi da ma'auni, tattarawa da biyan haraji da inshora (da sarrafa escrow da kuɗaɗen da aka kwace), tura kuɗaɗe ga mai riƙe da bayanin kula, jigilar kaya na dare. , da kuma lura da rashin biyan kuɗi. Ana biyan masu hidimar lamuni ta hanyar riƙe ɗan ƙaramin kaso na kowane biyan lamuni na lokaci-lokaci, wanda aka sani da kuɗin sabis.

Misali, idan ma'auni na ban mamaki akan jinginar gida shine $100.000 kuma kuɗin sabis ɗin shine 0,25%, ma'aikaci yana da hakkin ya riƙe (0,25%/12) x 100.000 = $20,83 daga lokaci na biya na gaba kafin canja wurin sauran adadin zuwa mai riƙewa. na bayanin kula.

Siyan gida a Burtaniya

Lokacin da ka sayi kadara, misali gida ko fili, yawanci kuna biyan harajin harajin ƙasa (SDLT) akan ƙarin ɓangaren farashin gidan. SDLT yana aiki ne kawai ga kaddarorin da suka wuce ƙima.

Akwai dokoki na musamman idan kun mallaki dukiya tare da wani ko kuma idan kun riga kun mallaki dukiya a wajen Ingila, Wales da Ireland ta Arewa. Karanta ƙa'idodi na musamman don siyayya waɗanda suka haɗa da mallakar dukiya fiye da ɗaya.

Wataƙila ba za ku biya kuɗi don wasu kadarori, ma'amaloli, ko kuma idan kun kasance wani nau'in mai siye ba. Bincika dokoki game da wanda zai biya ƙarin, lokacin da ba za ku biya ba, da ko za ku iya neman taimako.

Don taimaka mana inganta GOV.UK, muna so mu ji ƙarin game da ziyarar ku a yau. Za mu aika maka hanyar haɗi zuwa hanyar amsawa. Zai ɗauki mintuna 2 kawai don cika shi. Kada ku damu, ba za mu ba ku spam ba ko raba adireshin imel ɗin ku ga kowa.

Haraji akan Rubutun Ayyukan Shari'a na gida na biyu

1. 1. Bayanan da ba su dace ba. Lokacin da bayanin bai dace da wata ma'amala ta musamman ba, Form H-25 a cikin Shafi H zuwa wannan ɓangaren ba za a iya gyara shi don nuna "bai dace ba" ko "N/A." Za a iya barin ɓangaren bayyanawa mara amfani na fom, sai dai in an bayar da shi a cikin sashe na 1026.38. Misali, bayanin da § 1026.38(r) ke buƙata daga na mabukaci ko mai siyarwa na iya zama a bar komai a cikin yanayin ma'amalar da ba ta zama wakili ba, kamar refinance ko rancen daidaiton gida. Duk da haka, kamar yadda aka bayyana a cikin § 1026.38 (m) da (n), biyan kuɗi mai daidaitawa da kuma daidaitawar adadin riba da ake buƙata a cikin waɗannan sakin layi na iya haɗawa kawai idan irin wannan bayanin ya dace da ma'amala kuma, idan an zartar, In ba haka ba, ya kamata su kasance. cire.

(iii) Ranar da aka bayar. Ranar da adadin da aka bayyana a ƙarƙashin sakin layi (j) (3) (iii) (kuɗin da za a rufe daga ko ga mai ba da bashi) ko (k) (3) (iii) (tsabar kuɗi a hannu) ana sa ran za a biya kuɗi daga ko ga mai siyarwar) na wannan sashe a cikin cinikin siyayya a ƙarƙashin § 1026. 37 (a) (9) (i) ga mabukaci ko mai siyarwa, bi da bi, kamar yadda ya dace, sai dai kamar yadda aka bayar a sharhi 38 (a) (3) (iii)-1, ko ranar da wani ɓangare ko duk adadin lamunin da aka bayyana bisa ga sakin layi na (b) na wannan sashe ana sa ran biya ga mabukaci ko wani ɓangare na uku banda wakilin sasantawa, wanda ake kira “Ranar Rarrabawa. ".

Hutun harajin hatimi

Duk wani lamuni na jinginar gida, ko don siyan sabon gida ko sake ba da lamuni mai gudana, yana zuwa tare da farashin rufewa. Kudin rufewa yana ɗaukar wasu kudade masu alaƙa da sarrafa jinginar gida da abubuwan da ake buƙata waɗanda aka biya gaba, kamar inshorar mai gida da harajin kadara.

A ƙasa akwai lissafin da ke kwatanta mafi yawan farashin rufewa da kusan farashi. Yanayin kowane mutum daban ne. Hanya mafi kyau don samun ingantacciyar ƙimar kuɗin lamunin ku ita ce bayan an aiwatar da aikace-aikacen jinginar ku kuma kun karɓi takamaiman takaddar farashin rufewa daga mai ba ku bashi.

Ƙari ga haka, ba za ku biya su dabam da kuɗin da aka biya ba. Bayan kun sanya hannu kan takaddun lamuni na ƙarshe, kamfanin escrow yana ƙididdige duk farashin rufewa kuma ya ƙara su zuwa adadin kuɗin da aka biya, sannan kuma ya rage duk wani kiredit na mai ba da bashi ko farashin da mai siyarwa ya biya. Wannan shine adadin da za ku ba kamfanin escrow. (Yawanci ana haɗa kuɗi ko kuma ana kawo cak ɗin mai kuɗi lokacin sanya hannu kan takaddun lamuni na ƙarshe.)

Wannan tebur yana nuna kiyasin farashin rufewa na $250.000 lamuni na al'ada a jihar Washington. Kudin rufewa sun dogara ne akan nau'in lamuni, adadin lamuni, da yanki na yanki; Wataƙila farashin ku ya bambanta.