Har yaushe zan yi aiki don karɓar jinginar gida?

Zan iya samun jinginar gida ba tare da aiki ba idan ina da tanadi?

Yawan shiga aikin ma'aikata, wanda ke auna yawan shekarun aiki (15 zuwa 64) a cikin ma'aikata, yana kan matakin mafi ƙanƙanta tun shekarun 1970. A watan Agusta, Amurkawa miliyan 4,3 sun bar ayyukansu, adadi mafi girma a cikin shekaru 21. lokacin da Ofishin Kididdigar Ma'aikata na Amurka ya fara rikodin waɗannan bayanai a cikin 2000.

Amma idan mutanen da suka bar aikinsu suna so su sayi gida a cikin watanni ko shekaru masu zuwa, musamman lokacin da farashin kasuwannin gidaje ke ci gaba da hauhawa fa? Ko da yake labarin mutanen da suka bar aikinsu na da dalilai daban-daban, kamar sun gaji da yin aiki a gidajen cin abinci a kan mafi ƙarancin albashi, da cewa a ƙarshe sun yanke shawarar yin ritaya, sun sami sana’o’in da suka fi biyan kuɗi ko kuma suna son yin ritaya. fara Sabon kasuwanci. Duk da haka, ba duka ba ne aka halicce su daidai a idanun masu ba da lamuni.

Ba sa buƙatar yin aiki a babban ofishin birni, wasu ma'aikatan gida sun ƙaura daga manyan biranen birni don samun ƙarin sarari (kuma wani lokacin ƙarancin farashi) a cikin kewayen birni da yankunan karkara. Wasu ƙila kawai sun yanke shawarar cewa lokaci ya yi da za su ci gaba da burinsu na mallakar gida lokacin da suka fuskanci wata annoba mai canza rayuwa.

Har yaushe za ku yi aiki don samun jinginar gida?

Idan an ƙi amincewa da neman jinginar ku, akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi don inganta damar samun amincewarku a gaba. Kada ku yi gaggawar zuwa wurin wani mai ba da bashi, kamar yadda kowace aikace-aikace na iya nunawa akan fayil ɗin kiredit ɗin ku.

Duk wani lamunin ranar biyan kuɗi da kuka samu a cikin shekaru shida da suka gabata zai bayyana akan rikodin ku, koda kuwa kun biya su akan lokaci. Har yanzu yana iya ƙidaya akan ku, kamar yadda masu ba da lamuni na iya tunanin ba za ku iya ɗaukar nauyin kuɗi na samun jinginar gida ba.

Masu ba da lamuni ba cikakke ba ne. Yawancinsu suna shigar da bayanan aikace-aikacen ku a cikin kwamfuta, don haka mai yiwuwa ba a ba ku jinginar gida ba saboda kuskure akan fayil ɗin kiredit ɗin ku. Mai yiyuwa ne mai ba da rance ya ba ku takamaiman dalili na gazawar aikace-aikacen kiredit, ban da yana da alaƙa da fayil ɗin kiredit ɗin ku.

Masu ba da lamuni suna da ma'auni daban-daban na rubutowa kuma suna yin la'akari da abubuwa da yawa yayin kimanta aikace-aikacen jinginar ku. Suna iya dogara ne akan haɗakar shekaru, samun kudin shiga, matsayin aikin yi, rabon lamuni-da-daraja, da wurin dukiya.

jinginar gida tare da ƙasa da shekara 1 na aiki

Idan kana da aikin yanayi kuma kana aiki kawai na shekara, ƙila za ka iya samun matsala samun jinginar gida don saya ko sake sake gina gida. Ko aikinku na yanayi ne da gaske, kamar aikin lambu ko kawar da dusar ƙanƙara, ko aikin ɗan lokaci da kuke yi lokaci-lokaci, ana iya rarraba irin wannan aikin azaman na yau da kullun.

Kuna buƙatar samar da takardu, kamar nau'ikan W-2 da dawo da haraji, don tabbatar wa mai insurer cewa kun yi aiki don ma'aikaci ɗaya - ko aƙalla aiki a cikin layi ɗaya na aiki - na shekaru biyu da suka gabata. Dole ne ma'aikacin ku ya ba da takaddun da ke nuna cewa za su sake ɗaukar ku a cikin yanayi mai zuwa.

Samun takardun da suka dace na iya zama bambanci tsakanin cancantar jinginar gida ko a'a. Kafin ka fara aikace-aikacen jinginar gida, tabbatar cewa kana da W-2 na shekaru 2 na ƙarshe, dawo da haraji, kuɗaɗen biyan kuɗi, bayanan banki, da duk wata shaidar biyan kuɗi. Hakanan kuna buƙatar samar da tabbaci daga ma'aikacin ku cewa za a yi muku aiki a kakar wasa mai zuwa.

Zan iya samun jinginar gida idan na fara sabon aiki?

Ga mafi yawan masu ba da bashi, ɗayan buƙatun farko shine daidaitaccen tarihin aiki na shekaru biyu, ko shekaru biyu a cikin kasuwanci don masu ba da bashi masu zaman kansu. Idan ba ku da tarihin aiki na shekaru biyu kuma kuna neman jinginar gida, tabbas za ku gano cewa akwai masu ba da lamuni kaɗan waɗanda za su iya taimaka muku.

Bukatun tarihin aikin Fannie Mae da Freddie Mac jagororin ne ke jagorantar su don cancantar lamuni na yau da kullun. Masu ba da lamuni na gargajiya, kamar bankin da za ku iya samu a unguwarku, ku bi waɗannan ƙa'idodin.

Idan ba ku da cikakken tarihin aiki na shekaru biyu, kuna iya samun jinginar gida don siyan gidan da kuke fata. Duk da haka, zai kasance ta hanyar shirin da ba na gargajiya ba. Kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna aiki kuma kuna da tsayayyen tsarin samun kuɗi. Bari mu taimake ka ka sami mai ba da lamuni wanda zai amince da jinginar gida ba tare da tarihin aiki na shekaru biyu ba.

Yawancin masu ba da lamuni ba za su ƙyale ka sami gibi a cikin aikin ba tare da rubutaccen bayani mai karɓuwa ba. Za a iya haifar da gibin ta hanyar asarar aiki da kuma lokacin da aka ɗauka don neman sabon aiki. Yana iya zama saboda rashin lafiya ko kula da wani dangi. A wasu lokuta, an haifar da gibin bayan wani jariri ya zo duniya. Sau da yawa ana ƙi neman rance saboda rashin aikin yi. Mun sami damar shawo kan wannan matsalar kuma mun amince da aikace-aikacen lamunin ku.