Menene bankin ke kula da kuɗin jinginar gida?

Ma'anar jinginar gida

Lamuni na gida rance ne da banki, kamfanin jinginar gida, ko wasu cibiyoyin kuɗi suka yi don siyan wurin zama—ko na zama na farko, na sakandare, ko wurin zama na saka hannun jari—ya bambanta da mallakar kasuwanci ko masana’antu. . A cikin jinginar gida, mai gidan (wanda ya ba da bashi) ya ba da mallaka zuwa ga mai ba da bashi da sharadin cewa za a mayar wa mai shi hakkin da zarar an biya lamuni na ƙarshe kuma an biya. yanayi na jinginar gida.

Bayar da jinginar gida yana ɗaya daga cikin mafi yawan nau'ikan bashi, kuma yana ɗaya daga cikin mafi yawan shawarwari. Tunda bashi ne mai garanti - akwai wata kadara (mazaunin) wanda ke aiki a matsayin jinginar lamuni - jinginar gidaje suna da ƙarancin riba fiye da kowane nau'in lamuni da mabukaci zai iya samu.

Gidajen jinginar gida suna ba da damar gungun 'yan ƙasa da yawa damar mallakar dukiya, tun da ba lallai ba ne don ba da gudummawar duk farashin siyan gidan a gaba. Amma da yake mai ba da lamuni yana da haƙƙin mallaka a lokacin da jinginar gida ke aiki, suna da hakkin su keɓe gidan (ɗauka daga mai shi a sayar da shi a kasuwa a buɗe) idan mai karɓar bashi ba zai iya biya ba.

jinginar gida tare da lamuni

Masu ba da lamuni suna la'akari da adadin buƙatun jinginar gida yayin aiwatar da aikace-aikacen lamuni, daga nau'in kadarorin da kuke son siya zuwa ƙimar kiredit ɗin ku. Mai ba da lamuni kuma zai nemi takaddun kuɗi daban-daban lokacin da kuke neman jinginar gida, gami da bayanan banki. Amma menene bayanin bankin ya gaya wa mai ba da lamuni, ban da nawa kuke kashewa kowane wata? Ci gaba da karantawa don koyon duk abin da mai ba ku bashi zai iya cirewa daga lambobin da ke cikin bayanin bankin ku.

Bayanan banki takardun kuɗi ne na wata-wata ko kwata waɗanda ke taƙaita ayyukan bankin ku. Ana iya aika bayanan ta hanyar wasiƙa, ta hanyar lantarki, ko duka biyun. Bankunan suna fitar da bayanai don taimaka muku ci gaba da bin diddigin kuɗin ku da kuma ba da rahoton kuskure cikin sauri. Bari mu ce kuna da asusun dubawa da asusun ajiyar kuɗi: ayyuka daga asusun biyu wataƙila za a haɗa su cikin sanarwa ɗaya.

Bayanin bankin ku kuma zai iya taƙaita adadin kuɗin da kuke da shi a cikin asusunku kuma zai nuna muku jerin duk ayyukan da aka yi a cikin wani ɗan lokaci, gami da ajiya da cirewa.

Ma'anar dukiya, ba jinginar gida ba

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallafawa talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Abubuwan da aka bayar a wannan rukunin yanar gizon sun fito ne daga kamfanonin da ke biyan mu. Wannan ramuwa na iya yin tasiri akan yadda da kuma inda samfuran ke bayyana akan wannan rukunin yanar gizon, gami da, alal misali, tsarin da zasu bayyana a cikin rukunan jeri. Amma wannan diyya baya tasiri bayanan da muke bugawa, ko sharhin da kuke gani akan wannan rukunin yanar gizon. Ba mu haɗa da sararin samaniyar kamfanoni ko tayin kuɗi wanda zai iya samuwa a gare ku ba.

Mu sabis ne mai zaman kansa, mai tallata talla. Manufarmu ita ce mu taimaka muku yanke shawarar kuɗi mafi wayo ta hanyar samar da kayan aiki masu ma'amala da masu lissafin kuɗi, buga asali da abun ciki na haƙiƙa, da ba ku damar gudanar da bincike da kwatanta bayanai kyauta, ta yadda zaku iya yanke shawarar kuɗi da tabbaci.

Menene biyan jinginar gida

Domin biyan kuɗi na wata-wata yana yada farashin rancen jinginar gida na dogon lokaci, yana da sauƙi a manta da jimlar kuɗin. Misali, idan ka aro $200.000 sama da shekaru 30 akan riba 6%, jimlar biyan ku zai zama kusan $431.680, fiye da ninki biyu na ainihin lamuni.

Abin da ke kama da ƙananan bambance-bambance a cikin ƙimar riba na iya ƙara yawan kuɗi fiye da shekaru 30. Misali, idan aka ba da wannan lamuni na $200.000 akan ribar kashi 7%, adadin da za a biya zai zama $478.160, wanda ya kai kusan dala 47.480 fiye da kashi 6%.

Ana biyan lamunin jinginar gida a cikin jerin kuɗaɗen kowane wata akan wa'adin, tsarin da aka sani da amortization. A cikin shekarun farko, yawancin kowane biyan kuɗi yana zuwa ga riba kuma kaɗan ne kawai zuwa ga shugaban makaranta. A cikin shekara ta 20 na jinginar gida na shekaru 30, adadin da aka ba kowanne an daidaita shi. Kuma, a cikin 'yan shekarun nan, yawancin shugaban makarantar ana biya kuma ba su da riba kaɗan.

Adadin da kuke rance, kuɗin kuɗi -wanda ya haɗa riba da kwamitocin - da kuma lokacin da ake biya shine abubuwan da ke sa sayen gida ya fi tsada. Don haka, neman hanyar rage ɗaya ko fiye daga cikinsu na iya ceton ku kuɗi.