Hanya mafi kyau don neman dawowar harajin samun kudin shiga don haihuwa a cikin 2020

Ba a keɓance fa'idodin haihuwa da keɓaɓɓen Social Security daga biyan Haraji na Kudin Kai (Irpf) Wannan ba batun bane wanda galibin mutane suka sani, amma yana da matukar mahimmanci idan kun riga kun bi wannan tsarin kuma kun bayyana irin wannan girmamawa. Kazalika, ga waɗanda za su fara wannan hanyar a nan gaba.

A wannan yanayin, idan kun riga kuka wuce wannan aikin, kuna iya neman a dawo muku da adadin.

Wannan babban labari ne ga iyaye da yawa, waɗanda zasu iya neman a basu. Na farko, ya kamata a lura cewa shekarun kasafin kudi suna da shekaru hudu don iya motsa su. Wannan yana nufin cewa waɗanda aka tattara a cikin 2015 ko 2016 ba za a iya sarrafa su ba don wuce wannan lokacin. Don kaucewa wannan, yana da mahimmanci kada ku ɓata lokaci kuma ku sanar da kanku duk matakan da suka dace don aiwatar da aikin. Anan za mu bayyana muku kowane daki-daki.

Game da maida harajin haihuwa

A shekarar 2018 Kotun Koli ta yanke hukuncin duk amfanin haihuwa da mahaifin da Social Security ta bayar akan hutu a matsayin iyaye an kebe su daga biyan Irpf. Nan take aka zartar da wannan hukunci tare da retroactive sakamako. Wannan yana nufin cewa za a iya buƙatar sake biyan kuɗin da aka riƙe kawai a cikin shekarun da za a iya buƙatar sa.

Kamar yadda aka ambata a sama, shekarun kuɗi sun kasance suna aiki har tsawon shekaru huɗu, bayan wuce wannan lokacin, ba za a iya neman kuɗin ba. Wannan yana nufin cewa, a yau a cikin 2020, kawai waɗanda suke cikin wannan facet ɗin suke shekaru hudu da suka gabata. Wannan labarin yana haifar da fa'idodin miliyoyin iyaye a duk Spain.

Kamar yadda aka zartar da wannan matakin a shekarar 2018, wadanda suka ayyana a wancan lokacin ba lallai ne su yi wata takarda ba saboda gabatarwar da suka yi a shekarar 2019 an riga an kebe daga kudin. Koyaya, waɗanda suke cikin waɗannan halayen shekarun da suka gabata, ya kamata aiwatar da takamaiman tsari don neman maida. Idan kun kasance cikin wannan rukunin, a nan za mu nuna muku yadda ake neman a biya ku.

Mataki-mataki don neman hana haihuwa

fom din haihuwa

La Amfanin haihuwa shine 'yancin da Social Security ta bashi uwaye masu aiki -da uba - don haihuwa da kula da ɗansu. Baya ga rashin ɗan lokaci na aiki, ana kuma bayar da tallafin kuɗi don ɗaukar wannan lokacin. Daga baya, a lokacin yin Bayanin Kuɗin shiga, an riƙe wani kaso na wannan jimlar. Anan na bayyana matakan don neman maida.

Da farko, ya zama dole a san cewa akwai hanyoyi guda biyu don aiwatar da aikin:

Ta hanyar Yanar-gizo

Daga hedkwatar lantarki na Hukumar Haraji akwai yiwuwar aiwatar da aikin akan layi. Domin da'awar adadin, kawai kuna zuwa kai tsaye zuwa wannan mahada. Da zarar cikin ciki zaku bi waɗannan matakan:

  1. Jeka akwatin "Duk hanyoyin" ka latsa "peararraki, da'awa, da sauran hanyoyin nazari da dakatarwa".
  2. Gaba, danna kan "Gyara abubuwan da aka ba da sanarwar Haraji".
  3. Alama a «Gabatar da roko ko buƙata».

Abu na gaba, dandamali yana buƙatar takaddun shaida ko isa kai tsaye tare da Takardar shaidar lantarki ko DNI. Bayan samun dama, tsari mai sauƙin kan layi dole ne a kammala inda aka rubuta bayanan mai nema. Kazalika da lokacin lokacin da aka tara fa'idar da shekara. A wannan gaba, a asusun bank inda za'a mayar da kashi da aka hana. Yana da mahimmanci, kafin aikawa, ka duba cewa duk bayanan da aka nema daidai ne don kauce wa matsaloli na gaba.

Fuskantar fuska

Game da gwada zaɓin fuska da fuska, hanyar ta bambanta. Don yin wannan, dole ne ku yi alƙawari a hedkwatar Hukumar Haraji mafi kusa da ku. Bayan haka, je ka nemi fom din ka cika jiki kuma ka kammala aikin. Abu ne mai sauƙi kuma zai ɗauki minutesan mintuna kaɗan. Hakanan yana yiwuwa download fom din daga gidan yanar gizon Hukumar Kula da Haraji, cika shi ta yanar gizo ka kai shi ga ganawa da kai-da-ido. Idan kuna son wannan yanayin, zaku iya mallakar daftarin aiki a nan.

Cika wannan fom din yana da sauki. Ya ƙunshi bayanai iri ɗaya da nau'in gidan yanar gizo da na zahiri. Yana da mahimmanci don tabbatar da bayanin kuma sa hannu akan takaddar kafin isar da shi. Ba lallai ba ne a haɗa takardun shaida ko wasu, tun da Baitulmalin yana da duk bayananku kuma zai kasance mai kula da lissafin adadin da zai dawo.

Nawa ne kudin da aka caji don dawowar Irpf?

Adadin da za a karɓa ba daidai yake da kowa ba. Wannan zai dogara ne halaye na sabis da kuma kashi wanda aka yi ragi a lokacin. Don waɗannan batutuwan, gudanarwa tana da matakai daban-daban a ciki, wanda yawancin mutumin da ya fi caji ana riƙe shi. Don haka, sune waɗanda zasu sami adadin da zai karɓa. Wani canji shine cewa lokacin da yake cikin wannan yanayin shima ana la'akari dashi.

Misali, uwaye za su sami kaso mafi tsoka da za su karba saboda sun karbi wani adadi mai yawa na amfanin haihuwa fiye da na haihuwa, a kari, uwaye suna da hutu fiye da uba. Matsakaicin adadin da iyaye mata suka karba ya kai euro 1.600, yayin da na uba ya kasance euro 383. Wadannan adadin wani bangare ne na matsakaita da kimantawa. Kamar yadda muka riga muka nuna, adadin da za a karɓa zai dogara ne da masu canji daban-daban.

Yanzu tunda ka san yadda sauki yake kuma kana da bayanan a hannunka, lokaci yayi da zaka fara. Kar ka jira wa'adin ka ya kare kuma kayi amfani da damar ka.